[Help] จะใส่เบลท์ 4 จุดให้กับเจ้า B14 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ton_b14, 18 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_b14

ton_b14 New Member Member

82
    0
    0
    พอดีผมจะใส่เบลท์ 4 จุด ให้กับเจ้า B14 ของผมอ่ะครับ แต่ ไม่รู้จะยึดยังไง

2 จุด ซ้ายขวา ผมยึดกับขาเบาะ ถูกต้องมั้ยครับ แต่ อีก 2 จุดด้านหลัง จะยึดกับอะไรครับ

หาจุดยึดไม่ได้ รบกวนพี่ๆท่านใดรู้ช่วยหน่อยครับ มีภาพประกอบยิ่งดี ^^

ปล.หรือจะมีใครใจดี ติดตั้งให้ผมหรือมีร้านแนะนำด้วยก็ดีนะครับ ผมอยู่แถว วงศ์สว่าง อ่ะคร๊าบบบ

:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รอพี่โก้ เลยต้น พี่หาๆดูจากรูปแล้วดูท่าจะยึดลำบากอะ ฮิฮิ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้าถอดเบาะหลังออก จะมีที่ยึดสองจุดครับ
    อิอิ

4. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    2 จุดด้านหลัง

มันอยู่ที่เบาะแบบไหน,โรบาร์ และความยาวของBelt รวมทั้งแบบของ Belt ด้วยครับ

หากมีโรบาร์ก็ไปเกี่ยวกับคานหลังเบาะหน้า(คานกลาง) หรือคานหลัง

หากไม่มีโรบาร์ ไปร้านทำท่อไอเสีย ที่ทำโรบาร์ด้วยยิ่งดี
    ให้เขาทำจุดยึดและติดตั้งให้เบ็ดเสร็จ ไปแถวๆบ้านก่อนก็ได้ครับ
    หากไม่ work เดี่ยวหาร้านให้

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถ้ายังใส่เบาะหลังอยู่เเล้วไม่มี roll bar ถอดเบาะหลังมาจะมีจุดยึดอยู่ครับพอจะทำขาติดกับตัวถังได้

ดูเรื่องมุมกับองศาของสายเบล์ให้ดี

6. ton_b14

ton_b14 New Member Member

82
    0
    0
    ขอบคุนพี่ๆทุกคนครับ^^..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้