[Help] เฺรื่องท่อไอเสีย B14 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pigsweet, 15 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pigsweet

pigsweet New Member Member

28
    0
    1
    B14 ลงเครื่อง SR18 ท่อไอเสียเดิม อยากเปลี่ยนใหม่ ใช้ขนาดไหนดี มีสูตร หรือร้านท่อแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ อยู่รามอินทรา ขอบคุณครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เกียร์อะไรเอ่ย...

3. pigsweet

28
    0
    1
    ออโต้ครับ ตอนนี้เสียงเหมือนท่อแตกอะครับ เมื่อก่อนไม่ใช่เสียงอย่างนี้

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าท่อไม่ควรเกิน 2 นิ้ว

พักปลายไส้ย้อน ไม่ก็ไส้เยื้อง :)

5. pigsweet

28
    0
    1
    ต้องมีพักกลางหรือเปล่าครับ หรือไม่ต้องมีก็ได้ แล้วพักกลางแบบปั่นลมดีมั้ยครับ [ ตอนลงเครื่อง เพื่อนเอาไปทำท่อ(เดิม)ให้ แล้วเอาพักกลางออก ช่างทำท่อบอกว่ามันจะอั้น ผมก็ OK ตอนนี้ติดพักปลายสเตนเลสจากเชียงกง ผมเน้นเสียงเงียบ แต่ไม่รู้ว่าย้อน หรือเยื้อง รู้แต่ว่ามันใหญ่มากเงียบดี ]

6. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    พักกลางใส่เพื่อให้ไม่สะท้านและลดเสียงในห้องโดยสาร อืนๆเห็นผลน้อยครับ

7. pigsweet

28
    0
    1
    ทำมาแล้วครับ ท่อ 2 นิ้ว เพิ่มพักกลาง ความรู้สึกส่วนตัว ผมว่าเวลาขับช่วงเกียร์สูง ดีกว่าเดิมมากครับ ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำที่ดี อ้อ ท่อท้ังเส้น 2 นิ้ว + พักกลาง ราคา 3,200- แพงไปมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้