มันคือไฟอะไร?

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย loong-sawasdee, 7 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. loong-sawasdee

loong-sawasdee New Member Member

13
    0
    1
    มันขึ้นเป็นสีเหลืองระหว่างไฟกระพริบ 2 ดวง(ไฟผ่าหมาก) ไฟผ่าหมากนี้ผมไม่ได้ใช้เลย พอดีลองใช้เมื่อ 3 วันก่อน แล้วจอดรถไว้ไม่ได้สตาร์ท
    พอเช้านี้สตาร์ทไฟนี้ก็โชว์ขึ้นมา ลองอ่านดู จะเป็นตัวอักษร D/D OFF หรือ 0/0 Off
    ลืมบอกไป รถผม คือ B14 เครื่อง GA 15 ครับ

มันคือไฟอะไร แก้ตรงไหนถึงจะหายไป หรือว่าต้องไปหาช่าง ท่านใดทราบกรุณ่บอกด้วย รถเตรียมตัวจะไปงานแต่งงานหลานเช้าวันศุกร์นี้แล้ว ระยะทางไปกลับประมาณ 200 โล ถ้าเผื่อไม่ได้แก้แล้วใช้รถในระยะทางดังกล่าวจะเป็นอะไรไหมครับ?

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ไม่มีอะไรเสียหายครับ ให้กดปุ่มกลมๆเล็กๆ ที่อยู่ตรงคันโยกเกียร์ กดเข้าไป (อยู่ใต้ปุ่มกดShift เกียร์ถอยหลัง)ปุ่มที่ผมใช้ปากกาชี้

3. loong-sawasdee

loong-sawasdee New Member Member

13
    0
    1
    ขอบคุณครับ ลุงไม่ทราบมาก่อนจริง ๆ ทั้งนี่เพราะลุงเคยใช้แต่รถกระบะ และใช้แต่รถโบราณ ตอนนี้ไฟที่ว่าดับแล้ว หรือว่ามันคือปุ่ม kick off ใช้กดเวลาเร่งแซง ในรถรุ่นใหม่ ๆ ประมาณนี้หรือเปล่า

ขอบคุณอีกครั้งครับ k. NUM3

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้