[Help] เครื่อง sr20 neo vvl auto เครื่องพร้อมเกียร์ ราคาเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nineyin, 4 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nineyin

nineyin New Member Member

6
    0
    0
    รบกวนสอบถาม เครื่อง sr20 neo vvl auto เครื่องพร้อมเกียร์ ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วมีปัญหาจุกจิกอะไรมากรึปล่าวครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    หมายถึง เครื่อง + เกียร์ cvt หรือเปล่าครับ

แล้วเอามาวางในรถรุ่นไหนเอ่ย :)

3. kritnopz

kritnopz New Member Member

3
    0
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ จะวางใน b13

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

จริงๆไม่ค่อยอยากตอบ เพราะแต่ละคนแต่ละคันมีปัจจัยแปรผันเยอะแยะ

คร่าวๆก็แล้วกัน เครื่อง+เกียร์ 2หมื่นกว่า-3หมื่นกว่า

แต่ถ้าจะวางจริงๆก็ต้องเผื่องบไว้อีกหลายอย่างเหมือนกัน

และถ้าเจอช่างที่รู้จริงเคยทำเคยวางมาแล้ว ก็จะไม่จุกจิกครับ :)

ปล : ลองดูไม่รู้เคยอ่านยัง ---> http://racingweb.net/forum/threads/...ับ-(กำลังสนุกกับเรือนไมล์-เลือกไม่ถูกเลยครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้