[Help] Nissan B11 อยากใส่ รอบคัน A31

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pongpat14, 6 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongpat14

pongpat14 New Member Member

20
    0
    0
    ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนครับ ผมชื่อพัฒน์ครับ ขับ B11 มาได้สัก 2 ปีแล้ว (รถคันแรกในชีวิต)
    เพิ่งจะหาเจอเว็บนี้ได้ไม่นานครับ เห็นพอใครมีปัญหาอะไรก็ช่วยเหลือกันดี วันนี้เลยอยากถามบ้างครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยผมหน่อยนะครับ

คือผมอยากจะใส่รอบคัน ของ A31 แต่ไม่รู้เลยว่าถ้าจะเอามาใส่จริงๆ มันจะได้ไหม

คือเห็นเขาแปลงกันเยอะ ที่ผมสงสัยก็คือ

1.กันชนหน้า-หลัง ของ A31 มันกว้างกว่าของ B11 หรือเปล่าครับ ถ้ามันกว้างกว่าผมต้องตัดกลางแล้วเอามาต่อใช่ไหม

2.หรือมีรอบคันของรถคันอื่นที่ดูเป็นเหลี่ยมๆ คล้ายกัน A31 อีกไหม ที่อาจไม่ต้องแปลงเยอะ

3.แต่ก็ยังอยากได้ของ A31 อยู่ดี เพราะฉะนั้นอยากรู้ว่าที่ไหนที่มีขาย(งานดิบก็ได้ครับ) ขอราคาถูกๆ อิอิ หรือใครมีมือ 2จะเอามาขายก็ยินดีครับ

ทั้งหมดก็มีประมาณนี้ รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านช่วยผมด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ขอบคุณพื้นที่ดีๆ ทางเว็บไซด์ด้วยครับ (เป็นครั้งแรกที่โพสครับ ถ้าผิดที่ผิดทางขออภัยด้วยครับ)

2. pongpat14

20
    0
    0
    นี่รถผมครับ ปัจจุบันใส่ กันชนหน้าของ solona หยดน้ำ

และชุดรอบคันที่อยากได้ก็ประมาณนี้ครับ น่าจะเป็นของ A31 นะ ถึงไม่ใช่ก็น่าจะใกล้เคียง

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
  4. pongpat14

20
    0
    0
    ขอบคุณครับผม พอดีมือใหม่ครับ อิอิ ไม่รู้จะโพสตรงไหน

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ตอนนี้ผมย้ายหัวข้อมาไว้ที่บอร์ดของ Sunny Thailand ให้แล้ว ไม่ต้องโพสต์ใหม่นะครับ

6. pongpat14

20
    0
    0
    เวรกำ โพสไปแล้ว เดวลองหาลบดูครับ

7. pongpat14

20
    0
    0
    มาครั้งแรกก็เสล่อเลย ขอโทษทีครับ โพสไปอีกกรัทู้แล้ว เดี๋ยวจะไปปิดอีกอันนึงครับ

8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองดูครับ...เสร็จแล้วรายงานผลด้วยนะจ๊ะ :)

0819037474, 0899276698

9. pongpat14

20
    0
    0
    ขอบคุณครับท่าน ว่าแต่นั่นเบอร์ใครอ่ะครับ เขามีชุดรอบคันA31 ขายใช่ไหม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้