[Help] ปัญหา เดินน้ำมัน......เดินแก๊ส...?

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mek_kab, 12 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mek_kab

mek_kab New Member Member

26
    1
    3
    รบกวนสอบถามครับ...... เนื่องจากมีปัญหาเดินเบาครับ
    1.เดินน้ำมัน เดินเบาปกติ แต่อัตตราเร่ง ไม่ได้เรื่องเลย
    2.เดิแก๊ส ทุกอย่างดีหมด แต่รอบเดินเบาแย่ ดับตลอด
    ******รบกวนด้วยครับ***********:cry::cry::cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2014
  2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ข้อ1.อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากน้ำมันจ่ายไม่พอ ผมว่าลองเช็คกรองเบนซิล ว่าสกปรกหรือตัน กับดูปั้มติกดูว่ามอเตอร์ทำงานแรงปกติดีไหม หรือท่อส่งน้ำมันที่อยู่ในถังมีการแตกรั้ว
    ข้อ2.ไม่ว่าติดแบบดูดหรือติดแบบหัวฉีด ผมว่ากลับไปให้ช่างปรับจูนใหม่ น่าจะหาย

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เพิ่มข้อ 1 ตรวจสอบหัวฉีดด้วยนะครับ ^^!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้