ถาม.. ทำหน้าปัดเข็มไมล์ ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mrdonutza, 10 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mrdonutza

mrdonutza New Member Member

14
    0
    0
    หน้าปัดเรือนไมล์ B14 เกียร์ธรรมดา เป็นแบบอนาล็อค อยากใส่แบบเป็นเลขดิจิตอลแทนได้ไม๊ครับ ??

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ได้ครับ แต่ต้องวายริ่งสายใหม่ฮะ

Sent from my iPhone using Tapatalk

3. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ใส่ไมล์ดิจิตอล หล่อเลยครับ

4. mrdonutza

14
    0
    0
    ขอบคุณครับผม ^^
    กำลังจะสั่งซื้อกับ อาจารย์พงษ์ แต่ไม่รู้ว่าใส่ได้ไม๊

การวายริ่งสายใหม่ ทำเองได้ไม๊ครับ หรือมีความเสี่ยงไม๊ครับท่าน

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถามอาจารย์ได้เลย แก้สายไฟนิดหน่อยครับ :)

6. NUM3

594
    2
    18
    มันไม่ยากครับ ถ้าสะดวกมีเวลา ผมแนะนำให้อาจารย์ติดตั้งพร้อม Wiring ไปเลยครับ

7. mrdonutza

14
    0
    0
    สั่งไปแล้วครับ ^^
    แต่จะลอง Wiring สายดูครับ ตามเอกสารแนบที่ อาจารย์ให้ดู ไม่รู้จะรอดไม๊ อิอิ

8. NUM3

594
    2
    18
    เอาใจช่วยครับ ทำเสร็จแล้ว อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูด้วยครับ เผื่อเป็นแรงบันดารใจท่านอื่นๆ

9. mrdonutza

14
    0
    0
    ได้หน้าปัดมาแล้วครับ ต่อไปเป็นการวายริ่งสายย จะรอดไม๊ อิอิ

10. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มานั่งรอชมด้วยคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้