[Help] ต้องการหาอู่ซ่อม NV ย่านหนองแขม ถนนเพชรเกษม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yakee S., 27 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakee S.

Yakee S. New Member Member

3
    0
    1
    รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำอู่ซ่อม NV ย่านหนองแขม หรือ พุธทมณฑล 3-4 ให้หน่อยครับ

1. รถติดแก๊สมา 2 ปี แบบระบบดูด เพิ่งเปลี่ยนหม้อต้มใหม่ รถวิ่งปกติ
    2. รถเดิมใช้น้ำมันเบนซิน 91 แต่ปัจจุบัน เติมแก๊สโซฮอล์ 91 รถวิ่งปกติ

คืออาการตอนนี้ เวลาสตาร์ทรถต้องเหยียบคันเร่งช่วย ถ้าถอนคันเร่งเครื่องดับทันที ต้องเหยียบคันเร่ง เพื่อเลี้ยงรอยเครื่องไว้ประมาณ 5-10 นาที รอบถึงจะนึ่งเป็นปกติ 850-900 รอบ/นาที จึงมีความสงสัยของอาการดังกล่าวดังนี้ครับ.

1. กรองเบนซินตันหรือป่าว เพราะสังเกตุดูที่กรองเบนซิน (เป็นแบบพลาสติก) สีน้ำมันเบนซินจะออกคล้ำๆเกือบดำ
    2. ปั๊มติ๊กเสียใช่มั้ย
    3. เป็นเพราะเติมน้ำมันเบนซินแก๊สโซฮอล์ 91 หรือป่าว เดิมเติมเบนซิน 91

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2013
  2. ks104

ks104 New Member Member

10
    0
    0
    จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ข้อแรกอาจจะน้ำมันบูด สองกรองน้ำมันสกปรก อีกอย่างหนึ่ง คือตัวรอบเดินเบา หากใช้น้ำมันเลี้ยงบ่าวาว มันจะมีคราบเหนียวๆเข้าไปติด ผมหัวฉีดไม่ทราบนะจะได้ไหมแต่ถอดมาล้าง ก็หายนะ แต่ตัวคาบูไม่ทราบจริงๆเลยครับบบบ อีกอย่างครับตัวดีเลย หัวเทียนครับพี่ ลองดูครับบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้