[Help] อาการนี้เรือนไมล์เสียป่าวครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sulaimann, 4 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    พอสตาร์ทเครื่อง เข็มวัดรอบ ดีดไปสุด 8000 ขับไปสักระยะ ก็ขึ้นๆ ลงๆ ที่ 5000-7000 ครับ บางครั้งนานๆ ที ก็กลับไปปรกติ งง เลย เป็นตั้งแต่ก่อนวางเครื่องจนตอนนี้วางเครื่องเสร็จแล้วก็อาการเดิมครับ แก้ไขได้มั้ยครับ ส่วนไมล์วัดระยะทาง กับ ความเร็ว ปรกติครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เสียครับ

3. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ตัววัดรอบของผมก็เคยเสีย หาซื้อไมล์ของมือ 2 มาเปลี่ยนครับราคาประมาณ พันกว่าบาท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2013
  4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ของผม เป็นที่ เกจ์วัดความร้อนแฮะ มันจะดีดขึ้นๆ ลงๆ จากต่ำสุดไปจน ไม่เกินครึ่ง ตลอด ไม่รู้ว่า ไมล์ เสียหรือ เซนเซอร์ แน่

5. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ หาเรือนไมล์ต่อไป อิอิ

6. wooddy2525

wooddy2525 New Member Member

4
    0
    0
    ไม่ทราบว่าวางเครื่องอะไรไปครับ อิอิ GA รึ SR คับคุณ sulaimann

7. Pee

Pee New Member Member

25
    1
    0
    เคยไปซ่อมเรือนไมล์แถวๆเมืองทอง ใช้มาปีกว่าแล้ว

ลองติดต่อดูคับ 0876931999

8. noom

noom New Member Member

2
    0
    0
    ของผมก็เป็น
    แต่เคยซ่อมเองแล้ว หายเป็นปรกติ ครับ(แป็ปเดียวก็เป็นอีก) เซ่งเลย

9. popvirus

popvirus New Member Member

9
    0
    0
    ลองหาวิธีซ่อมในกรูเกิลครับ ถอดออกมาแล้วให้ช่างบัคจีใหม่ของผมหายครับลองดู

10. nismoramintra

nismoramintra New Member Member

0
    0
    0
  11. champbuild

champbuild New Member Member

11
    0
    0
    ของผมใส่ ตัววัดรอบอันใหม่ก็ยังไม่หายคับ มันไม่นิ่งขึ้นๆลงๆ ช่างบอกเป็นที่จานจ่ายไฟ เลยงงๆ เลยปล่อยไว้ก่อน

12. ikeycub

ikeycub New Member Member

7
    0
    0
    ถอดออกมาย้ำตกลัวครับแล้วสักเกต ตัว C หรือ คาปาซิสเตอร์ว่าบวมหรือผิดปกติป่าว ผมทำเอง ค่าของ 20 - 50 เอง ลองดู ไม่อยากอยางที่คิดหรอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้