[Help] ุ623 GSI แร็คพวงมาลัย นำ้มันเพาเวอร์รั่ว พวงมาลัยหนักมาก ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย jip_au., 1 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jip_au.

jip_au. New Member Member

5
    0
    0
    มีชุดซ่อมไหมครับ ราคาแพงมากไหมครับ ขอให้พี่ๆผู้รู้ช่วยแนะนำให้ข้อมูลหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ผมอยู่พระราม2ครับ เรียนมหาลัยปี3 คุณลุงให้มาขับไปเรียน เพราะเขาไม่ให้ขี่มอไซค์เพราะเคยประสบอุบัติเหตุมาครับ รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยนะครับ

2. RoVEr 623 มีหลายรุ่นครับ SLi, GSi, GSi Limited
    ต้องดูว่ารถคุณ jip_au. เป็นรุ่นไหนครับ...เพราะแร๊คตพวงมาลัยไม่เหมือนกันครับ
    ถ้าเป็นรุ่น SLi หรือ GSl ชุดซ่อมแร๊คมีครับ...ใช้ของ Honda ACC ปี 91-93 หรือเข้าศูนย์ Honda เลยครับ ศูนย์ Honda ซ่อมได้
    แต่ถ้าเป็น GSi Limited ต้องรื้อแร๊คไปเทียบอะไหล่ครับ...เพราะมันไม่มีชุดซ่อม แต่อะไหล่ซ่อมนะมีครบครับต้องไปเทียบครับ

ผมให้ขอสังเกต...นิดหนึ่งครับ ;)
    ถ้าแก่นแร๊คเป็นรอยชุดซ่อมก็ไม่มีประโยชน์ครับ...เสียตังค์ฟรี

3. jip_au.

5
    0
    0
    ขอบพระคุณมากครับ ใช่พี่ป๊อปหรือเปล่าครับ ได้ความรู้เยอะเลยครับ รุ่นที่ผมใช้อยู่เป็น623 GSI แต่ไม่แต่ใจว่าเป็นตัวGSi Limited หรือเปล่า ต้องไปดูคู่มืออีกทีครับ แล้วไปศูนย์ฮอนด้า ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนชุดซ่อมจะประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมเงินไปครับ ตอนแรกผมนึกว่าจะเงียบๆซะแล้วครับ รู้สึกดีใจมากๆครับที่คุณพี่POP-ROVER (เพชรบุรี) เมตตามาให้คำแนะนำดีๆ ขอบพระคุณครับ^^

4. ผมไม่มีข้อมูลราคาค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนชุดซ่อมแร๊ค ของศูนย์ฮอนด้าครับ...
    ถ้าชุดซ่อมแร๊คเบิกห้างก็ประมาณพันกว่าบาทครับ...ส่วนใหญ่ในชุดซ่อมก็จะเป็นพวก โอริง / ลูกยางซีล แค่นั้นครับ
    เท่าที่จำได้นะครับ เพราะไม่ค่อยได้ซ่อมแร๊ค RoVEr 623 มานานมากแล้วครับ
    ช่วงหลังมานี้...ถ้ามีสมาชิก RoVEr 623 โทรมาปรึกษาผม หรือให้ผมช่วยซ่อมแร๊ค...ผมแนะนำให้เปลี่ยน หรือส่งซ่อมแถว ๆ พระราม 5
    ตามที่พี่กบแนะนำมาครับ...ที่นั้นเข้าจะซ่อมแร๊ค ACC โดยเฉพาะครับ แล้วรับประกันด้วย

5. jip_au.

5
    0
    0
    อีกนิดนึงครับ แล้วพอทราบอู่ไหมครับเพราะผมหาในเว็บแล้วลองโทรไปถามแล้วเขาก็ไม่รับซ่อมหี้ห้ออื่นนอกจากฮอนด้าครับ จะไปที่อื่นก็กลัวเขาจะทำไม่ดีครับ มีที่ไหนพอแนะนำไหมครับที่เขารับซ่อมแร็คRover 623 GIS บ้างครับ ขอบพระคุณพี่ป๊อปอย่างสูงเลยนะครับที่คอยให้นำแนะนำดีๆเสมอๆครับ^^

6. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    Speedway ปากเกร็ด อยู่ในปั๊ม ปตท ลงจากสะพานเลี้ยวซ้ายมาเจอปั๊ม ปตท แรกเข้าไปเลย

7. ขอบคุณพี่กบ...ครับที่มาชี้พิกัด ที่ชัดเจนครับ...ถ้าไงขอเบอร์โทรอู่ด้วยจะดีมากเลยครับ
    คุณ jip_au. ตามพิกัดของพี่กบเลยครับ
    แต่คิวอาจยาวหน่อยนะครับ ที่อู่นี้รับซ่อมแร็ค ACC ไว้หลายคัน

8. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    081-846-7893 ลองโทรหาแกดู แกใจดี ราคาซ่อมแร็ค ประมาณ หกพันครับ

9. jip_au.

5
    0
    0
    ขอบพระคุณพี่ป๊อปและพี่กบอย่างสูงเลยนะครับ รู้สึกดีใจและก็อุ่นใจมากขึ้นเยอะเลยครับ เพราะเคยได้ยินคนอื่นๆพูดมาว่าอะไหล่หายากหาที่ซ่อมยากตอนแรกเริ่มหวั่นๆใจ แต่ลึกๆรักคันนี้มากๆ ผมชอบdesignของมัน มันดูดีสไตล์อังกฤษจริงๆครับ อยากใช้ไปนานๆ และตอนนี้พี่ๆทั้ง2ก็ทำให้ผมมีความหวังและความมั่นใจกับRover 623 คันนี้มากขึ้นกว่าเดิมครับ ขอขอบพระคุณอีกครั้งนะครับ^^
    ผมชื่อจิ๊บนะครับ ใจรักRover 623 แต่ไม่ค่อยรู้ข้อมูลเท่าไหร่ครับ ขอฝากตัวเป็นศิษย์น้องด้วยนะครับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้