[Help] กลิ่นน้ำมันเบนซิน เข้าห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย goddog, 4 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. goddog

goddog New Member Member

14
    0
    0
    อาการตามหัวข้อเลยครับ เป็นมาสองวันแล้ว เริ่มจากขับผ่านปั๊มคาลเท็กซ์เลยเติมเบนซิน 95 เทครอน ใส่ในถังซะหน่อย(ขออนุญาตเอ่ยชื่อเพราะอยากทราบว่าเกี่ยวข้องหรือไม่) ก็กลับเข้าบ้านจอด ตอนเช้าขึ้นมาสิครับ กลิ่นน้ำมันคลุ้งเต็มห้องโดยสาร ต้องเปิดกระจกขับกันเลยทีเดียว มีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ รึอู่ซ่อม มาแนะนำผมบ้าง ผมอยู่แถวนนท์-บางบัวทอง ขอบคุณครับ

2. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    รั่วเปล่าครับ เพราะถังน้ำมันอยู่หลังเบาะหลังเองครับ
    เดานะครับ คงจะต้องรื้อดูอะครับ ถ้าสาเหตุนี้ ผมว่าอู่ทัวไปทำได้หมดนะครับ ถ้าไม่ติดปัญหาช่างบอกว่า รถแปลก ขี้เกียจรื้อนะครับ ผมเจอบ่อย อิอิ

3. goddog

14
    0
    0
    พาไปเข้าอู่มาแล้วครับ ด้วยความร้อนใจ พบตรงจุดลูกลอยพอดี รั่วติ๋งๆ ช่างหาอะไหล่ไม่มี เลยต้องสั่งรอไปอีก 2-3 วัน แต่ไม่รู้ว่าจะได้เปล่า คาดว่าเหตุเกิดจากที่ผมไปเติมน้ำมันเพิ่มจนถึงจุดที่รั่วพอดี ตอนนี้แก้ไขโดยดูดน้ำมันส่วนเกินมาเก็บไว้ก่อน ไม่หยด กลิ่นน้อยลง เปลี่ยนอะไหล่เสร็จเมื่อไรจะมารายงานผลให้ทราบทั่วกัน

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ได้เรื่องมั้ยครับ ป่านนี้ น่าจะแก้ไขได้แล้ว

5. goddog

14
    0
    0
    อะไหล่หาไม่ได้ ทางอู่จึงแก้ไขโดยเชื่อมปิดจุดที่รั่วไปก่อน รอจนกว่าจะได้ของมาเปลี่ยนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้