[Help] เอ็นวี ปี 2002 เครื่ิองดับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย รักกันนาน, 26 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    NV ปี2002 หัวฉีด GA16DNE AT เกียร์ออโต้ เป็นบางครั้ง รอบเดินเบาปกติครับ มีบางจังหวะครับดับเอง เช่นว่า ติดไฟแดง สโลว์นิ่งดีครับ แต่บางทีก้ดับเฉยๆ สตาร์ทเครื่องใหม่ ส่วนใหญ่ติดครับ บางทีก้ไม่ติด แบตเตอรี๋ ก้เปลี่ยนใหม่แล้ว วิ่งทางไกลไม่มีปัญหา มีปัญหาตอนวิ่งในเมืองกับติดไฟแดงนี่แหล่ะครับ ก้เคยล้างหัวฉีดเปลี่ยนกรองเบนซินแล้ว เหมือนเดิม ไปเช็คล่าสุดเมื่อต้นเดือนนี้เอง ช่างบอกต้องเปลี่ยนสายหัวเทียนกับหัวเทียวใหม่ทั้งหมดก้โอนะ แต่มาแปลกใจตรงที่ว่า เครื่องดับบางครั้งสตาร์ทใหม่ไม่ติดนี่สิครับ ข้องใจไม่หายน่ะ โดยทั่วไป ใช้งานปกติครับ แอร์ก้ฉ่ำ คนขอซื้อยังไม่ขาย รถก้วิ่งมาได้แสนสี่กว่าแล้วครับ เรื่องเปลี่ยนสายหัวเทียนทั้งชุด ก้เห็นด้วยกับช่าง แต่ก้อดสงสัยกล่อง ECU ไม่ได้ ขอความคิดเห็นกับผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

1. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    ร้อนๆแล้วดับพวกชุดจานจ่ายก็น่าสงสัยครับ และสังเกตุเข็มความร้อนขึ้นปกติหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้