[Help] กลิ่นเข้าห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย goddog, 15 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. goddog

goddog New Member Member

14
    0
    0
    JZS 133 ปี 93 ครับ กลิ่นเข้าห้องโดยสารง่ายมากๆครับ แค่ขับผ่านต้นเหตุของกลิ่นไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่ เช่น ควันไฟ ควันย่าง กลิ่นน้ำเสีย จะเข้ามาในห้องโดยสารทันทีเลยครับ รบกวนท่านผู้รู้ ขอวิธีแก้ปัญหานี้ด้วยครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ปกติ คราวน์จะมีระบบเปิดและปิดช่องให้อากาศภายนอกเข้ามา เพื่อให้คนขับไม่ง่วงหรือเพลียจนเกินไป
    แต่เมื่อรถอายุมากถึง 20 ปีแล้ว ตัวปิดอาจจะเสื่อมสภาพทำให้ปิดไม่สนิท จะทำให้ดีก็ต้องแก้ไขเปลี่ยนชิ้นส่วนนั้น แต่อาจจะหายากหน่อย
    ทางแก้ง่ายๆ ก็คือ ปิดตาย ปิดไม่ให้อากาศเข้าเลย

- - - Updated - - -

ปกติ คราวน์จะมีระบบเปิดและปิดช่องให้อากาศภายนอกเข้ามา เพื่อให้คนขับไม่ง่วงหรือเพลียจนเกินไป
    แต่เมื่อรถอายุมากถึง 20 ปีแล้ว ตัวปิดอาจจะเสื่อมสภาพทำให้ปิดไม่สนิท จะทำให้ดีก็ต้องแก้ไขเปลี่ยนชิ้นส่วนนั้น แต่อาจจะหายากหน่อย
    ทางแก้ง่ายๆ ก็คือ ปิดตาย ปิดไม่ให้อากาศเข้าเลย

3. goddog

14
    0
    0
    มาช่วยตอบอีกแล้ว ขอบคุณมากครับ

4. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    ทำยังไงเหรอครับ ของผมกลิ่นก็เข้ามามากมายเหมือนกันเลยครับ
    แค่ฉีดน้ำยาปัดกระจก กลิ่นน้ำยา ยังเข้ามาเลยครับ

5. goddog

14
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่เพิ่มเติม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้