[Help] น้องใหม่ได้รถมาไม่กี่วันนี้่ครับ วางเครื่อง SR20 auto มีปัญหาเรื่อนไมล์

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย doozicup, 5 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. doozicup

doozicup New Member Member

7
    0
    0
    น้องใหม่ได้รถมาไม่กี่วันนี้่ครับ วางเครื่อง SR20 auto มีปัญหาเรื่อนไมล์ ครับ คือ
    1.ไมล์ความเร็วไม่ขึ้น
    2.ไมล์รอบเครื่อง ขึ้นเต็มและแกว่งไปมา
    3.ไฟน้ำมันเครื่องโชว์ตลอด
    4.เกย์น้ำมันไม่ขึ้นเลย
    อยากถามพี่ๆ ว่า เราต้องเปลี่ยนเรือนไมล๋ไหม ถ้าเปลี่ยนเาอตัวไหนดีครับ
    หรือเราสามารถต่อตรงได้่เลยหรือต้องแปลงและทำยังไงให้มันใช้งานได้ถูกต้อง

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    เปลี่ยนเอาเรือนไมล์ญี่ปุ่นใส่แทนอันเดิม คงง่ายกว่าใช้ไมล์ตัวเก่าแล้วแปลงสัญญาณนะครับ เห็นหลายคันเปลี่ยนแล้วเหมือนกัน

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    คันนี้ก็เปลี่ยนเรือนไมล์เหมือนกันครับ ซื้อขายรถบ้าน รวดเร็ว.ปลอดภัย

- - - Updated - - -

คันนี้ก็เปลี่ยนเรือนไมล์เหมือนกันครับ http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1140693

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้