[Help] สอบถามหน่อยครับเรื่องการเติมน้ำมัน Ms132

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย 'ChaiYo Smile, 27 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 'ChaiYo Smile

'ChaiYo Smile New Member Member

3
    0
    0
    ผมใช้ MS132 เครื่องเดิม 5M 2.8 อะครับ อยากทราบว่าเติม 91 แก๊สโซฮอล์ ได้หรือป่าวอะครับ

ขอบคุณมากครับ

2. 'ChaiYo Smile

'ChaiYo Smile New Member Member

3
    0
    0
    ช่วยหน่อยนะครับ

3. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ของผมเครื่องเดิม 5M 2.8 I ใช้โซฮอล์ 91 ปัจจุบันเปลี่ยนเป็น 2JVVTI ก็ยังเติมอยู่ใช้ได้ดีครับ แต่ถ้าโซฮอล์ 95 จะต้องเปลี่ยนสายส่งน้ำมันที่เป็นท่อยางทั้งหมดไม่อย่างงั้น กัดสายกระจุยแน่

4. 'ChaiYo Smile

3
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับ ปกติผมเติม เบนซินธรรมดา ไม่ไหวกระเป๋าจะแหกเอา 55 5. เลยอยากจะเปลี่ยน

ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

- - - Updated - - -

ขอบคุณมากนะครับ ปกติผมเติม เบนซินธรรมดา ไม่ไหวกระเป๋าจะแหกเอา 55 5. เลยอยากจะเปลี่ยน

ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้