[Help] JZS133 ปี 93 จะเปลี่ยนเครื่องเสียง

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย goddog, 20 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. goddog

goddog New Member Member

14
    0
    0
    มีวิทยุเดิมติดมากับรถ สภาพยังใช้ได้ดี แต่ติดตรงที่เล่นได้แต่เทป อยากเก็บสภาพเดิมๆไว้ พี่ท่านใดพอแนะนำที่ติดวิทยุแบบลเ่น CD ได้ ไว้ตรงตำแหน่งไหน รึถ้าไม่ได้จริงๆ ต้องเอาวิทยุเก่าออกแล้วใส่ของใหม่(แบบไหนดี) จะมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับแอร์รึไม่ เห็นว่าอยู่ใกล้ๆกัน

2. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    วิทยุเดิม Jzs133 เวลาถอดเอาวิทยุจะต้องถอดจากด้านในคือจะต้องรื้อคอนโซลอันกลางออกมาก่อน มีผล
    ต่อแอร์ในกรณีที่ใส่ปลั๊กสายไฟไม่ครบ ถ้าไม่เคยถอดขอบอกว่า ยากพอสมควร เปลี่ยนวิทยุเครื่องใหม่ใส่จะไม่สวยเหมือนของเดิมเนื่องจากของเดิมพอดีกับหน้ากากคอนโซล

- - - Updated - - -

วิทยุเดิม Jzs133 เวลาถอดเอาวิทยุจะต้องถอดจากด้านในคือจะต้องรื้อคอนโซลอันกลางออกมาก่อน มีผล
    ต่อแอร์ในกรณีที่ใส่ปลั๊กสายไฟไม่ครบ ถ้าไม่เคยถอดขอบอกว่า ยากพอสมควร เปลี่ยนวิทยุเครื่องใหม่ใส่จะไม่สวยเหมือนของเดิมเนื่องจากของเดิมพอดีกับหน้ากากคอนโซล

3. goddog

14
    0
    0
    งานใหญ่ล่ะ ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้ รอท่านอื่นเข้ามาแนะนำเพิ่มเติมครับ

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ใส่จอได้ แต่รื้อเยอะมากอย่างที่พี่ป๋อง นพรุจ บอกแหละครับ
    ผมเคยใส่จอ JVC โอเคเลยล่ะ แต่ช่างเครื่องเสียงจะบ่นพึมพัม เพราะรื้อและประกอบ ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง
    แลกค่าแรง 500-1,000 บาท

- - - Updated - - -

ใส่จอได้ แต่รื้อเยอะมากอย่างที่พี่ป๋อง นพรุจ บอกแหละครับ
    ผมเคยใส่จอ JVC โอเคเลยล่ะ แต่ช่างเครื่องเสียงจะบ่นพึมพัม เพราะรื้อและประกอบ ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง
    แลกค่าแรง 500-1,000 บาท

5. goddog

14
    0
    0
    ยังนี้ต้องหาร้านที่มีฝีมือพอควรเลยสิครับ งานยากแบบนี้ ขอบคุณมากนะครับที่ให้ประสบการณ์และความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้