ทำสี RoVEr 623 (VIP Style ของน้องEppS)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 23 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เริ่มซีรีย์...ทำสี RoVEr 623 VIP Style เลยครับ
    ก่อนอื่นใด...ขอลงรูปก่อนทำสีไว้ก่อนครับ

[​IMG] [​IMG]
    ก่อนทำสี...เดิมมาเป็นสีม่วงอ่อน นิสสัน มาร์ช (กล้องไม่ดีครับ...ถ่ายรูปมาเป็นสีเทา ซะงั้น)

[​IMG] ห้องเครื่องเดิม...ไม่ได้เปลี่ยนสีมา (ยังเป็นสีเดิมตัวรถ) คราวนี้ถึงเวลาต้องจัดการซะที
    ภายในช่องท้ายรถก็เหมือนกัน...ไม่ได้เปลี่ยนสีมา (เป็นสีเดิมบางส่วน/สีม่วงบางส่วน) ถึงเวลาต้องจัดการเช่นกัน

1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    ฝากดูแลน้องชายด้วยนะคับพี่ป๊อป

2. epps

114
    0
    0
    รูปเจาะฝากระโปรงคับ ด้านล่างเอาแนนวขนานกับฝากระโปรงเลยคับพี่ป๊อบ แล้วก็ด้านข้างก็ตามแนวสันกระโปรงเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2013
  3. [​IMG]
    มีความคืบหน้าไปนิดเดียวเอง...ครับ พอดีช่างไปกดถุงลมลงแล้วเอาขึ้นไม่ได้
    ก็ไม่โทรบอกผม...เลยรื้อได้แค่ช่วงหลัง และประตูรถภายนอกภายในครับ แต่เมื่อวันก่อนไปเอารถขึ้นให้ช่างแล้วครับ
    คาดว่า...น่าจะรื้อด้านหน้าเสร็จแล้วเดียววันนี้จะเข้าไปตามงานหน่อยครับ แล้วจะเอารูปมา Up DatE ให้ครับ

4. ผมเอารูปนี้ไปคุยกับช่างแล้ว...ช่างบอกว่าทำได้ ต้องกำหนดขนาด กว้าง x ยาว คร้าว ๆ มาให้ด้วยครับ
    ส่วนรูปแบบไม่มีปัญหาครับ และเป็นงานเหล็กทั้งหมดครับ

5. เริ่มลุย...100% แล้วครับ

ก่อนหน้านี้...มีงานแทรกนิดหน่อยครับ
    เลยลงรถคุณ EpPS ได้ไม่เต็ม 100% แต่ตอนนี้ลุยเต็ม 100% เลยครับ

ตัดกระดาษแข็ง...เตรียมแบบเจาะช่องลมฝากระโปรง แต่ยังไม่ลงตัวซะที สงสัยต้องให้ น้องEpPS ส่งแบบกระดาษแข็งมาให้ดีกว่า

เตรียมรื้อสายไฟห้องเครื่อง...เก็บสายไฟ เตรียมทำสีในห้องเครื่องครับ

โป๊...เก็บงาน ชายล่าง และส่วนต่าง ๆ ให้เข้ารูปเดิม

อุดรูเสาอากาศตามที่ขอเรียบร้อยแล้วกำลังโป๊เก็บงานอยู่...เตรียมงานขัดสีเดิมทิ้งทั้งคัน

6. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    สวยๆครับ รถคันนี้กำลังจะเปลี่ยนเป็นสีอะไรครับ

7. epps

114
    0
    0
    ทำสีเรียบๆธรรมดาครับกลัวเบื่อ

8. epps

114
    0
    0
  9. epps

114
    0
    0
    ตัวอย่างพ่นสีบันไดข้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2013
  10. งานทำสีพื้น...ช่างตีสีพื้นเสร็จนานแล้วครับ
    แต่...ผมไม่มีเวลาเอารูปมาลงให้คุณ EpPS โทษทีครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ห้องเครื่อง...ในบานประตู ก็ตีสีพื้นเตรียมพ่นสีจริงทั้งหมดครับ

11. มาดู...สีเรียบ ๆ ธรรมดาของ น้องEpPS
    เนื้อสีเรียบ ๆ ธรรมดาของ น้องEpPS เป็นประกายขนาดนี้...ไม่ใช่อย่างเรียบ ๆ ธรรมดา แล้วมั้ง...ได้ตามที่ต้องการไหม

12. epps

114
    0
    0
    สีนี้เลยที่ต้องการ

13. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    โหสีสวยมากครับ !!

14. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    สีเรียบมากเลยน้อง

15. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    สีเข้ากับรถยุโรปจิงๆเรย

16. เจาะช่องลมฝากระโปรง...แล้วนะครับ

รอให้ช่างโป๊เก็บงาน...เจาะช่องลมอีกนิดก็เนียนแล้วครับ
    อีกนิดเดียวครับน้อง EpPS ใกล้แล้วครับ

17. natsmooth

834
    0
    0
    ผมรอลุ้นอยู่น๊ะครับ ต้องสวยและเนียนแน่ๆ !!

18. รูปเพิ่มเติมงาน...เจาะช่องลมฝากระโปรง และเก็บงานกันชนหน้า-หลัง
    ฝาก...ให้น้อง EpPS

[​IMG] เจาะช่องลมเสร็จแล้วนะครับ...ไม่รู้ใช่อย่างที่ต้องการหรือเปล่าครับ (งานดิบ)
    กันชนหน้า...กันชนหลัง เก็บงานเรียบร้อยแล้วเตรียมพ่นสีจริงแล้วครับ
    ตอนนี้รอ...กระจังหน้าชิ้นเดียว

19. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สวยมากเลยครับ เนียนแท้

20. epps

114
    0
    0
    แบบนี้เลยคับพี่ป๊อป รอตอนเสร็จไม่ไหวแล้วเนี้ย

21. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    เนี่ยนกว่ารถผมอีกนะเนี่ย

22. ลงสีจริง...กันชนหน้า กันชนหลัง และฝาท้ายเรียบร้อยแล้วครับ

[​IMG] ชิ้นนี้กันชนหน้าครับ แทรกสีดำ

ชิ้นนี้กันชนหลังครับ แทรกสีดำ

23. ทำกระจังหน้าใหม่ด้วยงานไฟเบอร์ และทำสีพื้น...ฝากระโปรงเรียบร้อยแล้วครับ

กระจังหน้างานไฟเบอร์ดิบ เตรียมเก็บงานและประกอบเข้า RoVEr 623 VIP Style

ทำสีพื้นฝากระโปรงที่เจาะช่องลมเรียบร้อยแล้ว เก็บงานพื้นเตรียมลงสีจริงแทรกดำด้วยตามต้องการ

24. epps

114
    0
    0
    อีกไม่นานจะได้กลับมาอยู่บ้านแล้วนะ

25. กระจังหน้า...กำลังเก็บรายละเอียด เพื่อเตรียมพ่นสีจริงแล้วครับ
    [​IMG] ขัดใหม่ให้เรียบ...ก่อนลงสีพื้น

[​IMG] ลงสีพื้นเรียบร้อย...เตรียมเก็บงานอีกรอบก่อนพ่นสีจริง

26. เตรียมเก็บงานสีจริงทั้งคัน พร้อมประกอบชิ้นส่วนต่าง ๆ กลับเข้าที่เดิม

ฝากระโปรงพ่นสีจริงเรียบร้อย...เหลืองานแทรกสีดำช่องลมอีกนิด

ประกอบสายไฟห้องเครื่องเข้าตำแหน่งเดิมเรียบร้อยแล้วครับ

ประกอบฝาท้าย พร้อมเก็บงานสีดำเงาส่วนต่าง ๆ บางส่วนเรียบร้อยแล้ว

เหลืองาน...ปิดช่องสายแก๊ส พร้อมพ่นสีจริงภายในฝาท้ายอีกนิดหน่อยครับ

27. เก็บงานที่ต้องพ่นสีดำ...ทั้งหมดแล้วนะครับ

พ่นภายในฝาท้ายเรียบร้อยแล้วครับ...ได้แค่นี้จริง ๆ

กระจังหน้าก็...พ่นดำเรียบร้อยแล้ว

28. natsmooth

834
    0
    0
    เส็ดเมื่อไรครับ อยากเห็น หรือพี่เอฟไปดูรถเมื่อไรบอกน่อย เพื่อว่างจะไปด้วย !

29. epps

114
    0
    0
    ด้เลยคับณรรฐไม่แน่อาจจะไปเย็นๆวันศุกร์คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้