[Announce] เพื่อนๆพี่ๆน้อง NV นนทบุรี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ongkayor, 23 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ongkayor

ongkayor New Member Member

3
    0
    0
    เพื่อนคนไหนอยู่แถว นนทบุรี เข้ามาทักทายกันได้นะครับ
    ผม เต๋า ครับ อยู่บางบัวทอง ซอยวัดลาดปลาดุก ครับ
    มาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องรถได้ครับ

2. ongkayor

ongkayor New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนทีครับ พอดีวันนี้ผมไปซื้อ เกจของ Defi BF V3 มาปรากฎว่า ใส่แล้วมันไม่ เวิร์คเลยอะคับ แล้วใบกระดาษที่ให้มามันก็บอกสายไฟวิธีไม่ตรงกับ ของจริงที่มี
    พอลองต่อดู วัดรอบก็เดินไม่นิ่ง แว๊คกัมไม่ลงที่0 ทีนี้ผมลองโทรไปถามคนขายแล้วก็เล่าอาการให้ฟัง เค้าบอกว่า เครื่องรถผมอาจจะเก่าเกินไป มันไม่รองรับกัน ถ้าเป็นรถใหม่ใส่ได้ปกติไม่มีปัญหา
    แล้วเค้าก็บอกว่าเคยได้ยินมาเหมือนกันว่ารถรุ่นเก่าอาจใส่ไม่ได้ครับ (รถผม Nissan NV-เครื่อง Ga16-คาบู)
    ที่นี้ผมอยากจะทราบว่า มีเกจยี่ห้อไหนบ้างที่สามารถนำมาติดตั้งแล้วใช้งานได้ตามปกติอะครับ เช่น Auto gauge/Race Tech หรือรุ่นอื่นๆอะครับ
    ขอผู้รอบรู้แนะนำด้วยครับ หรือเป็นที่เกจไม่รับกับรถรุ่นผมครับ
    ขอบคุณครับ

3. อ้าว ซอยเดียวกับผมเลย ผมเอ็นวีกระบะ รุ่นแรก สีเขียว ใส่หลังคาแครี่บอย เห็นก็ทักทายกันได้นะครับ

ผมใส่เกจ์ Auto gauge รุ่นแรก ครับ แบบเข็ม หน้าขาว ก็วัดได้ตามปรกติหนะ ยังไงถ้าเล่นเฟสบุ๊ค เข้าไปถามในนี้ดีกว่า https://www.facebook.com/groups/nvclub/ เว็บนี้คนไม่ค่อยเข้าแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้