[Help] หนัาปัด 623 gsi อุปกรณ์ไฟไม่ขึ้นเลย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 17 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เนื่องด้วยให้ช่างเปลี่ยนเพลาขับ แต่พอช่างมาส่งที่บ้านกลับกลายเป็นว่าเข็มวัดรอบ เข็มน้ำมัน เข็มความร้อน ความเร็ว คือทุกอย่างไม่ขึ้นเลย ยกเว้นไฟแบ็ตอย่างเดียวที่ขึ้น ไม่ทราบเพื่อนสมาชิกท่านใดพอจะทราบสาเหตุบ้างครับ...ช่วยตอบหน่อยครับ

1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    ใจเย็นครับ ช่างอาจจะไม่ได้เสียบปลั๊กให้น่ะ

ลองไล่สายดูก่อนคับ

ถ้าแค่เปลี่ยนเพลาขับ...ก็ไม่น่ายุ่งกับระบบไฟรถ...นะครับ
    สันนิฐาน....ว่า
    ช่างคงทำไฟรถช๊อต...อาจทำให้ฟิวส์ขาด ลองง่าย ๆ ก่อน...ไปหายาก
    แนะนำให้เร่ิมจากเช็คฟิวส์รถก่อนดูว่าขาดไหม...ถ้าไม่เจอค่อยเช็คที่ยากขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้