ทำสี RoVEr 623 (ตัวแรงของน้องBenZ)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 5 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วงนี้งานยุ่งจริง ๆ ครับ...
    ถ้าไง ก็โทรมาสอบถามความคืบหน้าได้นะครับ และถ้าผมมีเวลาจะ Up รูปให้ดูเป็นระยะ ๆ
    จะได้ไม่ต้องเป็นห่วงเจ้าตัวแรง 623 มากนัก

เริ่มจากสิ่งที่ต้องทำก่อน...ทำสีนะครับ

ต้องจัดการเคาะ และปะผุ ตามวงสีแดงในรูปนะครับ เท่าที่ดูเบื้องต้นมี 3 จุดนี้ ถ้ามีจุดอื่น ๆ เพิ่มเติมจะ Up รูปให้ดูอีกครั้งนะครับ

ต่อมาก็ต้องตามหากันชนหน้าเดิมของ 623 เพื่อจะมารองรับลิ้นหน้าชิ้นใหม่

กันชนหน้าชิ้นนี้มันหนักไป สำหรับตัวแรง 623 ก็ถอดเก็บก่อน

สีฝาท้ายแย่มากแล้วครับสมควรลอกทิ้งทำใหม่

จัดไปครับ เดี๋ยวรอดูตอนเสร็จแล้วกัน ไม่เหลือสภาพแบบนี้แน่นอน

1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
  2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    มารอดูเหมือนกัน !!!

- - - Updated - - -

มารอดูเหมือนกัน !!!

3. much

much New Member Member

239
    1
    0
    มารอดูค๊าบบบ

4. ลิ้นหน้า RoVEr 623 by Pop RoVEr เพชรบุรี

กำลังจะสั่งทำลิ้นหน้า งานไฟเบอร์ ติดกันชนเดิม RoVEr 623 ให้ตัวแรงของน้องBeNZ ;)
    ถ้าสมาชิก RoVEr 600 ท่านใดสนใจ ดูรูปพร้อมรายละเอียดตามไฟล์แนบ (คลิ้กที่ตัวหนังสือสีขาวด้านล่างนี้ครับ)

ลิ้นหน้า Rover

5. ทำสี RoVEr 623 ตัวแรง วันที่ 11 ก.พ. 2556

ขอ UP...ความคืบหน้า ตัวแรงหน่อยครับ เจ้าของรถจะได้หายคิดถึงรถ

งานเคาะปะผุเรียบร้อยแล้วนะครับ

ลอกสีเก่าที่พองออกหมด...ให้ถึงเนื้อเหล็ก แล้วซ่อมงานกลับเข้ารูปเดิม

ขัดสีเก่าทิ้งทั้งคันเตรียมทำสีพื้น

ถอดกันชนเก่าออกแล้วนะครับ...รอกันชนพร้อมลิ้นหน้าใหม่

6. ทำสีห้องเครื่อง E34 ปี 55

ห้องเครื่องสีส้มของ E34 ที่มาทำที่ผมไปช่วงกลางปี 2555
    สีส้มในห้องเครื่องตัวนี้ก็ โอ เลยนะครับ

รูปนี้ถ่ายแบบใช้แฟลช

รูปนี้ถ่ายแบบไม่ใช้แฟลช

7. พ่นสีพื้น RoVEr 623 ตัวแรง วันที่ 12 ก.พ. 2556

ใกล้แล้วนะครับ...น้อง BEnZ
    พ่นสีพื้นและเตรียมเก็บรอย(นอกตัวรถ)ทั้งคันอีกครั้ง...ก่อนจะพ่นสีจริงชั้นที่หนึ่ง

เตรียมเก็บรอยอีกรอบ...เก็บภายนอกทั้งคันให้เรียบร้อยก่อนแล้ว จัดการห้องเครื่องและภายในตัวรถ

8. epps

114
    0
    0
    อยากเห็นตอนเสร็จแล้ว

9. ใกล้แล้วครับ...คุณ EpPs ภายในอาทิตย์นี้แน่นอน (สีรถนะครับ)
    เหลือลิ้นหน้าที่ต้องรอของ...อีกนิดหนึ่งครับ
    เดี๋ยวจะเอารูปความคืบหน้ามาฝากครับ

10. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ฝากรูปให้พี่ป๊อปค๊าบ คู่ละ800อ่า

11. natsmooth

834
    0
    0
    สนุกจริงๆ เวลาดูพี่ป๊อปมา รีวิวรูปรถ ผมมีความสุขแทนเจ้าของรถจิงๆ เลย !!

สนุกจริงๆ เวลาดูพี่ป๊อปมา รีวิวรูปรถ ผมมีความสุขแทนเจ้าของรถจิงๆ เลย !!

12. ทำสี RoVEr 623 ตัวแรง วันที่ 20 ก.พ. 2556

จัดไปครับความคืบหน้าตัวแรง 623...ใกล้แล้วนะครับ ทำสีพื้นเรียบร้อยแล้ว
    เตรียมพ่นสีจริงแล้วครับ...

RoVEr 623 ตัวแรง คันนี้จะเปลี่ยนสีเป็นเขียวสดสุด ๆ ต้องรื้อแผงประตู/ลูกยางประตูทั้งหมดเพื่อเปลี่ยนสีด้านในด้วย...เลยยุ่งนิดหนึ่งครับ

13. ทำสี RoVEr 623 ตัวแรง วันที่ 23 ก.พ. 2556

คันนี้ใช่ RoVEr ตัวแรง ของน้อง BenZ หรือเปล่า...น้าาาาาาา ?
    เขียวมุขทองใส...ได้ใจจริง ๆ ครับ

ทั้ง 3 รูปนี้ถ่ายรูปรถอยู่ในที่ร่มไม่มีแสงแดด และไม่ใช้แฟลช

ส่วนรูปนี้ถ่ายแบบใช้แสงแฟลช ลองให้เปรียบเทียบสีเล่น ๆ ครับ

14. ยังมีต่ออีกครับ...ยังไม่หมด RoVEr 623 ตัวแรง สีเขียวมุขทอง

15. pavelbenz

254
    1
    0
    อยากไปเห็นตัวจิงจังเรยฮะ ^.^

16. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    เยี่ยมจริงๆๆ

เยี่ยมจริงๆๆ

17. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    เคี้ยว เขียว

เคี้ยว เขียว

18. natsmooth

834
    0
    0
  19. ยังมีต่อครับ...ยังไม่หมด RoVEr 623 ตัวแรง สีเขียวมุกทอง สุด ๆ

ยังไง...RoVEr เขียว กับ RoVer ดำ

ให้ดูหลาย ๆ มุมครับ...

สเกิร์ตข้างจะเห็น สีดำของกาบเดิม ซ้าย/ขวา RoVEr นิดหนึ่งครับ

20. epps

114
    0
    0
  21. manixstreet

manixstreet New Member Member

47
    0
    0
    สดมากครับ

สดมากครับ

22. ทำสี RoVEr 623 ตัวแรง วันที่ 9 มี.ค. 2556

มีรูปความคืบหน้ามาฝากครับ...น้องBEnZ

23. ต่อครับ...จัดไปอีก

24. มีต่ออีกนิดครับ...ให้ดูเนื้อสีชัด ๆ

25. pavelbenz

254
    1
    0
    สวยคับ ชอบมากก เห็นแร้ว อยากจะเอาออกไปขับแร้วนะ:p

26. natsmooth

834
    0
    0
    อยากเห็นรถจริงแล้วอ่า !!!

อยากเห็นรถจริงแล้วอ่า !!!

27. มีรูปเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยครับ...ใกล้เสร็จสมบูรณ์แต่ไม่ 100% นะครับ
    ด้านหลังรถน้องBeNZ ให้ทำสีดำเพิ่มตรงกันชนนิดหนึ่ง ก็ออกมาเป็นแบบในรูปนะครับ (เสร็จเรียบร้อยแล้ว)

เริ่มประกอบกระจกมองข้าง (เขียว/ดำ ได้แสงจากแดดตอนกลางวัน) แล้วชิ้นงานอื่น ๆ ที่รื้อไว้แล้วครับ...น่าจะใช้เวลาประมาณ 2 วัน

ชิ้นส่วนต่าง ๆ ที่ต้องพ่นดำเงา ตามที่ต้องการครับ (รอประกอบเข้ากับ RoVEr623)

28. ขออนุญาต...ลงเนื้อสีให้เห็นกันชัด ๆ อีกครั้งครับ
    มีเพื่อน ๆ บางคนเปิดดูไม่ได้ จัดไปเต็ม ๆ ครับ

[​IMG] ให้ดูสีมุกทองในสีเขียวตัวรถ...ครับ

[​IMG] ดูความเงาของแล็กเกอร์ครับ

[​IMG] ให้ดูสีมุกที่อยู่ในสีส้มห้องเครื่องรถ...ครับ

29. pavelbenz

254
    1
    0
    เห็นแล้วน่ากินนนจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้