neon เสียครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 15 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆแนะนำครับผมใช้ neon 2.0 แต่ตอนนี้รถมันไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ครับมีแค่เกียร์ 1 กับ 2
    เวลาเข้าเกียร์ถอยเครื่องก้อจะสั่นแล้วดับครับ จะซ่อมไงดีครับรบกวนขอเบอร์หรือคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ
    ติดต่อทางเมลก้อได้ครับ [email protected]

ขอบคุณครับ
    wormie

1. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ลองหาดูกระทู้เก่าๆ ซิคร้บ มีสมาชิกที่เป็นช่างนีออนอยู่หลายคน

ผมเคยเป็นครับอาการนี้ ซ่อมไปเยอะ กว่าจะตรง จุด ทอร์คคอนเวอร์เตอร์มันเสียครับ เวลาวิ่งแล้วของผมมีเสียง วี้ วี้ ด้วย ไม่รู้เป็นเหมือนกันป่าว ถอยหลังดับ ต้องรอให้ร้อน ถึงขับได้ แต่หลัง ๆ ก้อ ไม่ได้ผล สุดท้ายขับไม่ได้ เกียร์ไม่เปลี่ยนให้วิ่งได้ 1 มั่ง 2 มั่ง
    ผมเปลี่ยน ครัชเกียร์ก้อไม่หาย ผ่าดู เกียร์ปกติก เลยฟันธงว่าทร์อคเสีย แต่จะหาแต่ทร์อค มันยาก กว่าหาเกียร์ทั้งชุด สู้ สู้ครับ เลยซื้อเกียร์มาแล้วเปลี่ยนทั้งลูก แต่ผมก็ยังยืนยันว่าเกียร์ไม่เป็นไร เป็นที่ ทอร์คคอนเวอร์เตอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้