ถามเรื่องยางรองแทนเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย DaveDave, 9 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaveDave

DaveDave Guest

0
    0
    0
    คือพอดีเวลาเข้าเกียร์แล้วรู้สึกเครื่องกระชากแรงมาก (ดูตัวเครื่องในฝากระโปรงนะครับ) จึงถามสาเหตุจากช่างดูได้ความว่า ยางรองแทนเครื่องหมดสภาพครับ

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับว่า สามารถใช้ยางรองแทนเครื่องของรุ่นไหนดี พอดีอยากซื้อไปให้ช่างเขาใส่ให้ ไม่อยากให้ช่างซื้อให้เกรงว่าจะได้ของไม่ดีมา รบกวนด้วยครับ

2. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ตัวไหนครับ ถ้าตัวหลังสุดที่เรียกว่าเจดีย์ เบิกห้างประมาณ5000-ถ้าซ้ายขวาประมาณ1000+- แต่ถ้าซื้อของยี่ห้ออาร์บีไอซ้ายขวาไม่ถึง1000 แต่จะทนน้อยกว่าของห้าง จะให้ดีให้ช่างถอดออกมาแล้วเอาตัวอย่างไปเทียบซื้อร้านบางไผ่หรือร้านอะไหล่ใกล้ๆก็น่าจะมี แต่ถ้าของมือสองแท่นเครื่องตัวหลัง(ตัวแพง)ถ้าสภาพดีๆก็ใช้นานประมาณพันต้นๆ ลองดูครับ

3. davedave

davedave Guest

0
    0
    0
    Rover 623 GSI คาดว่าจะเปลี่ยนทั้ง 4 ตัวเลย

4. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ถ้าพอมีตังส์ก็เบิกห้างทั้งหมด ประมาณ10000+-หรือเอาเซฟก็ซื้อตัวเจดีย์ของเก่าญี่ปุ่นนอกนั้นก็เบิกห้างคุณภาพตามราคาครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์ ถ้าได้เปลี่ยนแล้วจะมารีวิวให้ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้