เครื่องจะดับเพราะอะไรครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Terd-nv, 15 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    เวลาเหยียบเบรคแล้วเครื่องสั่นๆ..จะดับให้ได้ บางทีก็เบรคหายไปเลย เป็นที่อะไรครับถามผู้รู้หน่อย..:) ก่อนมีอาการ น้ำมันเบรคแห้งหมดเลย(ลืมดู)..

2. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    ไม่มีใครเคยเป็นบ้างหรือ..:( จอดยกล้อไว้.. ช่างบอกว่าชุดเบรคหน้าไม่ดีต้องเปลี่ยนยกดุม...

เบรคแล้วรถสั่นจะดับ อาการนี้น่าจะมาจาก หม้อลมเบรครั่วครับ
    เวลาเหยียบเปรียบแล้วแรงดันลมในเครื่องยนต์ รั่วออกทางหม้อลมเบรค ทำให้เสียกำลังอัด แก้ไขโดยการเปลี่ยนหม้อลมเบรค
    ราคาประมาณ 1200-1500 บาทครับ

ส่วนเหยียบเบรคแล้ว เบรคจมเนี่ยก็เป็นที่ลูกยางในแม่ปั๋มเบรคที่หม้อลมรั่วครับ เปลี่ยนลูกยางแม่ปั๋มเบรคที่หม้อลมใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้