ช่วยด้วยครับน้องใหม่มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย montila_1997, 10 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. montila_1997

montila_1997 New Member Member

6
    0
    0
    เมื่อวาน(9-12-12)แฟนขับไปทำธุระวิ่งไปประมาณ 50 กิโลเมตรครับ แวะเข้าปั๊มจะเติมนำ้มันช่วงที่จอดรอเครื่องดับไฟเฉยเลยครับ แล้วก้อสตาร์ทไม่ติดอีกเลยครับทั้งที่วันก่อนก้อขับปกติไม่มีอาการเลยครับวิ่งไป-กลับก้อ 60 กว่ากิโลเมตรครับ จึงเอารถน้าชายไปลากกลับมาจอดใว้ที่บ้าน เพราะ อู่ซ่อมวันอาทิตย์ไมเปิดเลยครับ เมื่อปีที่แล้วได้เปลี่ยนจานจ่ายตัวใหม่ไปแล้วแต่อาการปีที่แล้วไม่เหมือนกับเมื่อวานนะครับ อาการครั้งก่อนมีเครื่องสะดุด สตาร์ทติดอยาก ใช้ได้อยู่สักพัก จึงสตาร์ทไม่ติดครับก้อเลยเปลี่ยนจานจา่ย มือสองในราคา 2500 บาทครับ เมื่อวานลองให้ช่างแถวบ้านดูให้เค้าบอกว่าจานจ่ายเสียครับ คำถามคือ
    1.ทำไมอาการไม่เหมือนกับครั้งก่อนครับ
    2.ครั้งนี้ใช่จานจ่ายเสียจริงหรือเปล่าครับเท่าทีแจ้งอาการไปครับคือ ดับไปเฉยๆ
    3.ครั้งก่อนซื้อจานจ่ายมา 2500 ถูกหรือแพงครับ(พี่ๆท่านใดมีของเก่าไม่ได้ใช้สภาพดี โทรหาผมได้นะครับ 087 1465049 นงค์ ครับ)
    4.เป็นไปได้ใหมครับว่ารถไม่ค่อยได้ใช้งาน อาทิตย์หนึ่งก้อใช้ 2 ครั้งครับ จึงทำให้จานจ่ายเสียหรือเปล่าครับ
    ข้อมูลรถครับ
    เป็นรถที่ผมซื้อมามือ2ใช้งานได้ 3ปีกว่าๆแล้วครับเป็นรถปี 1997 รุ่น ซิงเกิล ครับซื้อมาแรกๆเครื่องเดินนิ่มมากครับ จอดอยู่ยังไม่รู้เลยว่าเครื่องติดอยู่ แต่แล้วปั๊มนำ้ดันรั่วครับความร้อนจึงขึ้นแต่ก้อยังไม่ถงขั้นโอเวอร์ฮีดจอนเครื่องดับเองนะครับ ยังติดอยู่ ให้ช่างเปลี่ยนปั๊มและเช็คบอกว่าฝาสูบไม่โก่งครับ จากนั้นมาปีที่แล้วประมาณต้นปีจึงมีปัญหาจานจ่ายครับ เครื่องเสียงดังกว่าดิมครับ
    ขอบคุณพี่ๆใว้ล่วงหน้าครับสำหรับคำแนะนำครับ ประสบการณ์เร่องรถยนต์ผมน้อยมากครับ

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อาการต้องรอผู้รู้ล่ะ
    ใครมีจานให้น้องยืมลองหน่อย เผื่อเป็นที่อื่นจะได้ไม่ต้องเสียตังค์

- - - Updated - - -

อาการต้องรอผู้รู้ล่ะ
    ใครมีจานให้น้องยืมลองหน่อย เผื่อเป็นที่อื่นจะได้ไม่ต้องเสียตังค์

3. montila_1997

montila_1997 New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ที่ตอบกระทู้ ผมได้เอาเข้าอู่แล้วครับ หมดค่าเสียหายไป 2500 บาทครับ รายการที่เปลี่ยนมีดังนี้ครับ 1.จานจ่ายมือ 2 (เชียงกง) 1 ตัว 2.สายหัวเทียน 4 เส้น 3. หัวเทียนใหม่ 4 หัวครับ คิดว่าค่าใช้จ่ายถูกกว่าที่คิดครับ แบบว่าน้าชายรู้จักกับเจ้าของอู่อะครับก้อเลยถูกหน่อยครับ ช่างบอกว่าครั้งก่อนผมชื้อ จานจ่ายมาใส่เองไม่ได้ตั้งไฟก้อเลยทำให้ระเบิดครับผมไปวื้อเอง จานจ่ายอย่างเดียวก้อ 2500 แล้วครับเราไม่ได้เป็นช่างขาประจำเค้าก้อคิดในราคาเต็มครับ ครั้งนี้ช่างเค้าไปซื้อให้ก้อเลยถูก(ช่างบอกครับ)

4. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0
    ดีใจด้วยคับ

- - - Updated - - -

ดีใจด้วยคับ

5. montila_1997

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้