ขอถามเรื่องเครื่องsr20detหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย strff, 8 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. strff

strff New Member Member

34
    0
    0
    ขอถามเรื่องเครื่องsr20detหน่อยครับ
    (ขอสอบถามเรื่องเครื่อง SR20DET หน่อยครับ) คือว่ารถผมตัวถังB13เครื่องGA16DEเกียร์AUTOยากเปลียนเครื่อแรงเป็นรหัสแนวSR20DETขับหน้า2ล้อเกียร์ธรรมดาแต่ยังไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรวอนผู้มีความรู้ช้วยให้คำตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    1.ขอถามหน่อยว่าใครเคยวางSR20DETขับหน้าเกียร์ธรรมดาและมีอินเตอร์ติดอยู่ด้านหน้ากันชน+โบออฟวาวล์ในรถB13บางครับ ( ที่วางเครื่องแบบใช้ได้แบบสมบูรณ์ไม่มีปัญหานะครับ )
    2.เกียร์ที่จับคู้กับเครื่องตัวนี้คือเกียร์ของรุ่นไหนและมันจะแม๊ตกับเครื่องหรือไหม่กลัวรถมีปัญหาว่าเครื่องกับเกียร์ไม่แม๊ตกันอะครับเพราะว่าSR20DETตัวขับหน้าเท่าที่เคยเห็นเกียร์จะเป็นขับ4ล้อเยอะ ( เครื่องฝาสีอะไรกับเกียร์ของตัวไหนครับใช่ที่ติดเครื่องเกียร์เป็นของมันมาเลยหรือไหมครับ )
    3.และถ้าว่างเครื่องตัวนี้เพลาขับหน้าL+Rเอารุ่นไหนใส่ได้พอดีบ้างหรือต้องตัดต่อเพลาครับ(กลัวไม่แข๊งแรงเพราะแรงบิดมันหน้าจะเยอะมากกลัวขาด) 4.หม้อน้ำ+พัดลมต้องเปลี่ยนแปลงอะไรไหมครับ 5. ถ้าจำไม่ผิดตำแหน่งยึดแท่นเครื่องB13มียึดแค่3ตำแหน่งใช้ไหมครับและถ้าวางเครื่องSR20DETตำแหน่งแท่นเครื่องมี4ตัวอย่างนี้ต้องทำอย่างไรครับ 6.ตรงที่ติดตั้งปั๊มครัทช์และชุดคันเกียร์+แป้นเหยีบยเบรค-ครัทช์ใหม่เข้าไปต้องเจาะและตัดต่อแก้ไขตัวถังรถหรือไม่ครับ
    7.ค่าใช้จ่ายที่ผมว่ามาทั้งหมดจากข้างต้นนี้รวมวายริ่งสายไฟครบ+รถใช้งานได้ครบทุกอย่างและวิ่งได้เลยแบบไม่มีปัญหาอะไรราคาแบบเหมาจบที่เดียวเลยเท่าไหลครับ
    8.ใครมีอู่ที่งานเนียๆเคยทำแบบที่ผมว่ามาจากข้างต้นนี้ช้วยทิ้งชื่อและเบอร์ติดต่อกลับไว้ให้ผมด้วยครับ (ขอราคาเหมางาน+เครื่อง+เกียร์+แอร์เย็นรถวิ่งได้เลยทั้งหมดเท่าไหลครับ)
    ( ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำและทิ้งชื่อและเบอร์ติดต่อกลับ ขอบคุณครับ)

2. strff

34
    0
    0
    รายระเอียดรถผมเบื่องต้นครับ ( ตัวถัง b13 )
    1.หม้อลมกับแม่ปั๊มบนเป็นของ nissan bluebird turbo /เบรคหน้าr32/หลังเป็นชุดดิสเบรคหลังb13ตัวนอกคาริเปอร์เดิมจาดโรงงาน+เสริมคาริปเปอร์r32เพิ่มไปอีกหนึ่งตัว
    2.ล้อ nismo 5 รู114.3 ขอบ17หน้ากว่าง 8 นิ้ว ทั้ง 4 ล้อครับ ( ดุมล้อผมแปลงเป็น 5รู114.3 ทั้ง4ล้อแล้วครับ )
    3.ยาง maxxis ด้านหน้า205/45/17ส่วนหลัง215/50/17 ครับ
    4.ช๊อคอัพ tenin ปรับเกรียวสไลยกระบอก แกนใหญ่ จาก nissan รุ่น w10 มาใส่ทั้ง 4 ต้นเลยครับ
    5.ช่วงล่างอืนเดิมติดรถแต่เปลียนบูทและชุดลูกยามาใหม่หมดแล้ว
    6.ท่อไอเสียตั้งแต่ท่อร่วมไอเสียไปจนถึงพักกลางเดิมโรงงาน/ต่อจากพักกลางจนถึงปลาย 2.2 ปลายท่อญี่ปุ่นใช้ของ jic majic 2.2 ปากกว่าง 4 นิ้ว
    7.ต้องการ sr20det เดิม+เกียร์ธรรมดาขับ2ล้อหน้าแบบชนกับเครื่องแม๊ตกันเลยไม่มีปัณหาตามมาทีหลังพร้อม inter cooler ฝังอยู่ด้านหน้ากันชนและมี blow ffo valve ไว้เปล่งเสียงอันดุดันๆตอนถอนคันเร่งหน่อยอะครับ ฮิๆๆ
    ขอบคุณทุกท่านที่อุตสาตอบกระทู้และทิ้งชื่อและเบอร์ติดต่อกลับไว้ให้ผม ใครที่มีความรู้หรืออู่แนะนำพร้อมราคาเหมารถวื่งไม่มีปัณหาได้เลยทั้งหมดเท่าไรฝากเพิ่มเติมไว้ได้เลยนะครับ ( ขอบคุณครับ

3. AzuJirO_Bo

AzuJirO_Bo New Member Member

2
    0
    0
    ดูจากพื้นฐานรถก็ว่างได้เลยนะครับ ล้อ เบรค ช่วงล่างพร้อมหมดแล้วนี่นา แนะนำนะครับ ให้เก็บเงินล่วงหน้าไว้ซัก 100,000 บาทครับ เอาค่าใช้จ่ายตอนผมวางล่ะกันนะ ค่าเครื่อง 25000 เกียร์กระปุก 7000 ชุดคลัช 5000 ปั้มคลัช ชุดกระบอง ขาเหยียบ เกียร์ กระปุก 4000 ค่าแรงว่า + จุกจิก 15000 เดินท่อไปเสียสแตนเลส+ท่ออินเตอร์ อลูมิเนียมดัดทราย 14000 โบอ๊อฟวาวซิ่งHKS (ถ้าจะใส่) 4000
    เกจ์วัดบูส 3500 ปลายท่อซิ่ง 4000 ค่ารถวิ่งซื้อนู่นซื้อนี่ + จิปาถะ เตรียมไว้ 5000 ครับ ผมจบเท่านี้ คนอื่นผมไม่ทราบว่าจบเท่าไหร่นะครับ เบอร์ผม o89-o82o932 ท่านอยุ่แถวไหนครับ

- - - Updated - - -

ดูจากพื้นฐานรถก็ว่างได้เลยนะครับ ล้อ เบรค ช่วงล่างพร้อมหมดแล้วนี่นา แนะนำนะครับ ให้เก็บเงินล่วงหน้าไว้ซัก 100,000 บาทครับ เอาค่าใช้จ่ายตอนผมวางล่ะกันนะ ค่าเครื่อง 25000 เกียร์กระปุก 7000 ชุดคลัช 5000 ปั้มคลัช ชุดกระบอง ขาเหยียบ เกียร์ กระปุก 4000 ค่าแรงว่า + จุกจิก 15000 เดินท่อไปเสียสแตนเลส+ท่ออินเตอร์ อลูมิเนียมดัดทราย 14000 โบอ๊อฟวาวซิ่งHKS (ถ้าจะใส่) 4000
    เกจ์วัดบูส 3500 ปลายท่อซิ่ง 4000 ค่ารถวิ่งซื้อนู่นซื้อนี่ + จิปาถะ เตรียมไว้ 5000 ครับ ผมจบเท่านี้ คนอื่นผมไม่ทราบว่าจบเท่าไหร่นะครับ เบอร์ผม o89-o82o932 ท่านอยุ่แถวไหนครับ

4. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    สนใจ อะไหล่ ผมไหมครับ จะขายรถ แยกของขาย ทั้งคัน เครื่อง SR 20DET W10

5. strff

34
    0
    0
    เครื่องเกียร์เท่าไหลครับมีอินวอยเปล่า ของครบไหมเท่าไหลขอราคาและขอดูรู้ด้วยครับขอบคุณครับ

เครื่องเกียร์เท่าไหลครับมีอินวอยเปล่า ของครบไหมเท่าไหลขอราคาและขอดูรู้ด้วยครับขอบคุณครับ

6. strff

34
    0
    0
    เกียร์เล็กหรือใหญ่เต็ดไม่เต็ดมีรูปไหมกี่สปีดขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ

และทามไมถึงจะขายรถและแยกขายละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้