แปลงกระจกมือหมุนเป็นกระจกไฟฟ้า nv

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chakrawut, 7 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chakrawut

Chakrawut Guest

0
    0
    0
    หลังจากต้องเอื้อมตัวไปหมุนกระจกด้านผู้โดยสารทุกครั้ง เวลาเจอคนรู้จักข้างถนน และไม่ค่อยชอบแผงประตู nv ด้านในอยู่แล้วผมว่ามันโหลๆ ยังไงไม่รู้ พอดีไปเห็นรถคุณอ๊อด (กล้วยหอม) ใส่กระจกไฟฟ้า และแผงประตูด้านในของ nv แวนตัวนอก สวยดี เลยอยากทำบ้าง (ตอนนี้ทำเสร็จแล้วเลยเอารูปมาให้เพื่อนๆดูเพื่อเป็นแนวทาง เผื่อมีไครสนใจ)
    ร้านที่ผมไปติดตั้ง ร้านสุทธิ์ศักดิ์ บางปิ้ง สมุทรปราการ
    เจ๊เจ้าของร้านลงมือรื้อเอง
    หลังจากรื้อแผงประตูด้านในออกแล้ว
    ติดตั้งกระจกไฟฟ้า และใส่แผง nv แวนตัวนอกเข้าไป
    อันี้ประตูด้านคนขับ จะสังเกตุได้ว่าปุ่มเปิดปิดกระจกจะมี 4อัน เพราะเป็นของ แวนตัวนอก

2. aun033

aun033 New Member Member

7
    0
    0
    แล้วรวมอุปกรณ์+ค่าแรงประมาณเท่าไรครับ

3. aun033

7
    0
    0
    แถวรามอินทรามีร้านรับทำไม่ครับ

4. ติดตั้งกระจกไฟฟ้า รางกระจกไฟฟ้า + เดินสายไฟ + ค่าแรง ที่ร้านเขาคิด 3000 บาท ส่วนแผงข้าง nv แวนตัวนอกผมได้มาจากคุณอ๊อด (กล้วยหอม) ถ้าสนใจแผงข้างชุดนี้ลองติดต่อคุณอ๊อดดูนะครับ0846403573

5. aun033

7
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

6. SL900

SL900 New Member Member

1
    0
    0
    แผงประตูด้านในของ nv แวนตัวนอก ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้คำนวนงบประมาณ (จะได้ตั้งเบิกกับ ผ.บ.ที่บ้านถูก)

- - - Updated - - -

แผงประตูด้านในของ nv แวนตัวนอก ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้คำนวนงบประมาณ (จะได้ตั้งเบิกกับ ผ.บ.ที่บ้านถูก)

7. ตอนนี้คุณอ๊อดกำลังเช็คของอยู่ครับ เพราะมีคนสนใจหลายคน ราคาคร่าวๆ พันกว่าบาท แต่ไม่เกิน สองพัน (ราคาแผงข้างตัวนอก+สวิทช์ควบคุมกระจกไฟฟ้า)

8. montila_1997

montila_1997 New Member Member

6
    0
    0
    ใช้งบ 5000 พอใหมครับ สวยกว่าเดิมอีกครับ

- - - Updated - - -

ใช้งบ 5000 พอใหมครับ สวยกว่าเดิมอีกครับ

9. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    โปรเจคนี้น่าสนครับ
    ฝากป๋าอ๊อดเช็คราคาแผงประตูให้ด้วยครับ

10. ยังพอจะมีของอีกมั้ยค่ะ พอดีสนใจที่จะเปลี่ยนเหมือนกันค่ะ และอีกอันนึงคือว่ากระจกมองข้างอยากเปลียนเป็นไฟฟ้าค่ะ มีกระจกแล้วแต่ยังไม่มีแผงควบคุมค่ะพอจะหาที่ไหนได้บ้างค๊ะ

พอดีอยากเปลี่ยนเหมือนกันนะครับบยังพอมีของอยู่หรือป่าวไม่รู้ได้รถจากพ่อมานะครับอยากเปลี่ยนบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้