ขอคำปรึกษาหน่อยครับ..รถมีควันขาวและน้ำมันออกจากท่อ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aun033, 5 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aun033

aun033 New Member Member

7
    0
    0
    คือผมใช้ NV Single เวลาสตาร์ทหรือยีบที่ 80-100 มันมีควันขาวออกมาแบบว่าขาวโขมงเลยครับและก็มีน้ำมันออกมาจากปลายท่อไอเสียกุ่มมากเลยครับมันเป็นเพราะอะไรครับและ
    จะต้องซ่อมยังไงครับผู้รู้ช่วยตอบผมที่ ...ขอบคุณมากครับ

2. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ยางตีนวาวล์ไปแล้วครับ และอีกตัวที่ต้องเปลี่ยนไปด้วยเลยก็คือ ยางดักไอน้ำมันเครื่องที่อยู่ใต้ฝาวาวล์

- - - Updated - - -

ยางตีนวาวล์ไปแล้วครับ และอีกตัวที่ต้องเปลี่ยนไปด้วยเลยก็คือ ยางดักไอน้ำมันเครื่องที่อยู่ใต้ฝาวาวล์

3. aun033

aun033 New Member Member

7
    0
    0
    ยางดักไอน้ำมันเครื่อง ใช้ตัวที่เป็นยางสี่เหลี่ยมอยู่ใต้ฝาวาวล์ใช้ป่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้