Crown ปี 2000 ครับ S175 ช่วยแนะนำเครื่องเสียงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Zurreal, 26 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zurreal

Zurreal New Member Member

7
    0
    0
    Crown ปี 2000 ครับ S175 ช่วยแนะนำเครื่องเสียงหน่อยครับ
    เครื่องเสียงเดิมลาโลกแร้วครับ ซีดีกระโดด MP3ก็เล่นไม่ได้ เทปก็ไม่ใช้กันแล้ว
    อยากได้เป็น Front เล่นฟอร์แมตใหม่ ๆ หรือรุ่นใหม่ ที่มี เล่น DVD usb Flash Drive LCD ต่อ ไอโฟน (GPS ถ้ามี)
    มีรุ่นไหน หรือร้านไหนติดตั้งดี แล้วรักษาสภาพเดิมของรถไว้ได้มากที่สุด
    รบกวนผู้รู้หรือมีประสบการณ์ช่วยหน่อยครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี่ จิง จิง
    ขอบคุณครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เรื่องนี้นานาจิตตังครับ ควรเข้าร้านใหญ่ๆหน่อย แล้วคุยเรื่องงานกันให้ชัวร์ก่อนลงมือทำดีกว่าครับ

- - - Updated - - -

เรื่องนี้นานาจิตตังครับ ควรเข้าร้านใหญ่ๆหน่อย แล้วคุยเรื่องงานกันให้ชัวร์ก่อนลงมือทำดีกว่าครับ

3. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    DVD usb Flash Drive LCD ต่อ ไอโฟน (GPS มีแค่เคนวูลกะอัลพายครับ ที่มีในตัว แบบไม่ต้องซื้อตัวพ่วงเสริม
    ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจว่ามีรึยัง pioneer JVC ราคาก็น่าคบหน่อย หมื่นๆ+- ได้ครับ

อัลพาย 3หมื่นอับแน่นอน แต่ถ้าถามผม ชอบแนวเสียงอัลพายมากกว่าครับ

4. Zurreal

Zurreal New Member Member

7
    0
    0
    ปัญหาหลัก ๆ ของผมก็คือ รุ่นนี้ไม่สามารถถอดเครื่องเสียงได้ ถ้าถอดแล้วแผงแอร์จะดับไปด้วยครับ
    แต่ผมพอหาวิธีได้แระ คือเดินสายควบคุมพร้อมตัว Front ขนาด 2 Din (ตัวเดิม) ไปเก็บไว้หลังรถโดยไม่ได้ใช้แต่ให้มันยังมีอยู่ เพื่อให้ระบบมันครบ แอร์จะได้ทำงานได้ตามปกติ
    ก็เรียกได้ว่าพกไปด้วยนั่นแหละครับผม แล้วนำสายลำโพงของเดิมมาต่อเข้ากับ Front ตัวใหม่ แบบ 2 Din ยัดเข้าไปติดตั้งแทนที่ของเดิม
    เพิ่งหาวิธีได้ครับเลยมาแชร์กันครับ โอยยย..... หาอยู่นานหลายวิธีครับ ไปไม่รอดเลยต้องใช้แบบนี้ล่ะครับลูกทุ่งดี แต่ได้ผล
    สำหรับรุ่นนี้นะครับ Crown ปี 2000 S175 แอร์กับเครื่องเสียงพ่วงกันเป็นแผงหน้าปัดเดียวครับ แยกจอ
    ถ้าถอดไฟเลี้ยงเครื่องเสียงออก สตาร์ทเครื่อง แล้วจะเปิดแอร์ไม่ได้ครับ หน้าจอจะขึ้นเป็นตัว (F)
    ผมไม่รู้ว่ารุ่นอื่นเป็นอย่างนี้อ่ะป่าว ผมเจอมาเรยมาเล่าสู่กันฟัง ใครมีวิธีดีดีที่จะติดตั้งเครื่องเสียงสำหรับรุ่นนี้ก็แนะนำได้ครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

- - - Updated - - -

ปัญหาหลัก ๆ ของผมก็คือ รุ่นนี้ไม่สามารถถอดเครื่องเสียงได้ ถ้าถอดแล้วแผงแอร์จะดับไปด้วยครับ
    แต่ผมพอหาวิธีได้แระ คือเดินสายควบคุมพร้อมตัว Front ขนาด 2 Din (ตัวเดิม) ไปเก็บไว้หลังรถโดยไม่ได้ใช้แต่ให้มันยังมีอยู่ เพื่อให้ระบบมันครบ แอร์จะได้ทำงานได้ตามปกติ
    ก็เรียกได้ว่าพกไปด้วยนั่นแหละครับผม แล้วนำสายลำโพงของเดิมมาต่อเข้ากับ Front ตัวใหม่ แบบ 2 Din ยัดเข้าไปติดตั้งแทนที่ของเดิม
    เพิ่งหาวิธีได้ครับเลยมาแชร์กันครับ โอยยย..... หาอยู่นานหลายวิธีครับ ไปไม่รอดเลยต้องใช้แบบนี้ล่ะครับลูกทุ่งดี แต่ได้ผล
    สำหรับรุ่นนี้นะครับ Crown ปี 2000 S175 แอร์กับเครื่องเสียงพ่วงกันเป็นแผงหน้าปัดเดียวครับ แยกจอ
    ถ้าถอดไฟเลี้ยงเครื่องเสียงออก สตาร์ทเครื่อง แล้วจะเปิดแอร์ไม่ได้ครับ หน้าจอจะขึ้นเป็นตัว (F)
    ผมไม่รู้ว่ารุ่นอื่นเป็นอย่างนี้อ่ะป่าว ผมเจอมาเรยมาเล่าสู่กันฟัง ใครมีวิธีดีดีที่จะติดตั้งเครื่องเสียงสำหรับรุ่นนี้ก็แนะนำได้ครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

5. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    เรื่องของเดิม ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ โมได้หมดแหละครับ
    ขอตอบทำถาม เรื่อง หรือร้านไหนติดตั้งดี แล้วรักษาสภาพเดิมของรถไว้ได้มากที่สุด ด้วยละกันนะครับ

ผมขอแนะนำร้าน UDC กับ สุชาติซาวด์ ครับ 2 ร้านนี้ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้