หาวิธีตั้งเสียงแตร

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 29 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    หาวิธีตั้งเสียงแตรครับ ตอนนี้เสียงมันใหญ่ๆ ไม่เพราะเหมือนเมื่อก่อนครับ

1. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    แตรมันมี 2 ตัวนะครับ เสียงต่ำ กับเสียงสูง ผมคิดว่ามันอาจดังแค่ตัวเดียวก็ได้ครับ ถ้าจะตั้งเสียงแตร มันมีตัวตั้งเป็นน๊อตตัวเล็กอยู่ด้านหลังแตรและมีน๊อตตัวมีขันล๊อตไว้ไม่ให้น๊อยคลาย
    แต่ผมว่าอย่าตั้งเลยครับ ผมเคยตั้งแล้วตั้งไปตั้งมาเสียงไม่เหมือนเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้