ร้าน Yatt พระราม 5 เคี่ยวมากๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 21 ตุลาคม 2012

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
    ใครเคยเข้าร้านนี้บ้าง ทำของแพงกว่าที่อื่นงานเสร็จล่าช้า ทำของชิ้นเล็กๆ ชิ้นเดียว
    ใช้เวลา 8 เดือน แถมพอมีปัญหาจะให้แก้ไขจะคิดเงินท่าเดียว เจ้าของร้านเคี่ยวมากๆ
    โดยเฉพาะตัวเจ๊หน้าร้านที่ชอบแต่งตัวเซ็กซี่ โชว์ความขาวนั่น ตัวดีเลย

กูอยากเตือนพวกมึงไว้ ถ้าไม่อยากเสียอารมณ์ ไปร้านอื่นเหอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2012
  1. เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามีร้านแบบนี้ด้วย คิดแต่เงิน ผมเคยไป auto way วัดดงมูลเหล็ก ราคากับค่าซ่อมก็โอเคครับ ไม่แพงจนเกินไป ผมจะจำร้านนี้ไว้ไม่ไปเด็ดชาด

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ไปทำอะไรมาครับป๋า เรามีทางเลือก รอแปดเดือนหาที่อื่นก็ได้มั๊งครับ

3. ดีครับ ร้านเลวๆ แบบนี้อยู่ให้ห่างไว้เป็นดี ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าเจ้าของร้านมันไปหิวเงินมาจากไหนนักหนา
    ถึงได้คิดอะไรเป็นเงินเป็นทองไปหมด ทั้งๆ ที่ไม่ใช่ความผิดของลูกค้าซักหน่อยที่งานมันทำออกมาแล้วมีปัญหาอ่ะ
    เรื่องที่ผมเล่ามาเป็นเรื่องจริงร้อยเปอร์เซ็นต์ ไม่มีการใส่ร้ายป้ายสีหรือปรุงแต่งอะไรทั้งสิ้น

4. ก็ไอ้ฝากระโปงเคฟล่าของร้านมันนั่นแหล่ะ มีเม็ดผุดขึ้นมาตรงบริเวณด้านหน้าเพราะเคลือบแลกเกอร์ไว้ไม่ดี
    ส่วนเรื่องรอนานก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่สำหรับผมหรอก แต่เรื่องสำคัญกว่ามันอยู่ที่พอมีปัญหาเกิดขี้นต้องแก้ไขแล้ว
    มันจะให้ผมจ่ายเงินเพิ่มเพื่อการซ่อมแซมด้วย ทุเรศ งกแป๊ะ แบบนี้ก็มีด้วย

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เขารับประกันตกลงกันไว้กี่เดือนล่ะครับ ถ้ายังอยู่ในระยะรับประกันก็ไม่ควรคิดเงินน่ะครับ

6. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    จริงครับเคยทำตั้งแต่ร้านอยู่แถวถนนสิรินธร งาน spoiler เป็นคลื่นไม่สมราคา ก่อนทำบอกว่าเป็น fiber japan อย่างดีไม่เป็นคลื่นแน่นอน
    แต่ทำไมเป็นอย่างนี้ เจ็แกก้อบอกว่าก็เป็นอย่างนี้แหละ แถมสีก็ทำเพี้ยนอีก สุดท้ายไปแก้เอง
    ยังงงมันดังได้ไงทำงานแบบนี้ หรือว่าความขาวเจ๊มันดึงดูดลูกค้ากันแน่ 555

7. มันบอกรับประกัน 1 ปี แต่ผมใช้ไปแค่ประมาณครึ่งปีก็เกิดปัญหาแล้ว ตอนแรกเจ้าของร้าน (ที่เป็นผัวอีเจ๊) บอกกับผมว่าให้เอามาแก้ไขฟรีไม่คิดเงิน พอดีตอนนั้นงานผมกำลังยุ่งอยู่ก็เลยยังไม่ได้ไปทำ ปล่อยไว้อย่างงั้นหลายเดือน ต่อมาเมื่อวันเสาร์ที่พึ่งผ่านมาผมไปที่ร้านมันกะว่าจะไปทำ มันกลับบอกผมว่ามันจำไม่ได้แล้วที่เคยคุยกับผมไว้ว่าจะแก้ไขให้ฟรีอ่ะ ถ้าจะทำพี่ต้องจ่ายเงินสองพันแล้วทางร้านจะเคลือบแลกเกอร์ให้ใหม่ ดูความกวนบาทาของมัน มันเป็นโรคอัลไซเมอร์ หรือว่ามันแกล้งมึนกันแน่

นั่นนะสิ มันดังได้ยังไงร้านเคี่ยวๆ จะเอาแต่เงินแบบนี้ ผมว่ามันดังเพราะว่าร้านมันทุ่มโฆษณาเยอะมากกว่า
    ส่วนเรื่องความขาวของอีเจ๊หน้าร้านนี่ ผมว่ามันน่าจะแต่งตัวให้เรียบร้อยกว่านี้หน่อย ผมไปทีไหร่เห็นมันชอบ
    ใส่เสื้อผ้าบางๆ แล้วก็นนุ่งกางเกงสั้นๆโชว์ความอึ๋มให้ลูกค้าดูตลอด แต่จริงๆ แล้วผมก็ไม่อยากดูเท่าไหร่หรอก
    ไม่มีอารมณ์ว่ะเวลาคิดถึงเรื่องความงก+ความไม่รับผิดชอบของพวกมันแล้ว พาลไม่อยากมองเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้