เซ็นเซอร์ประตูปิดไม่สนิทเริ่มเสียแล้วครับ แก้ไขยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย mooh, 14 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    เซ็นเซอร์ประตูปิดไม่สนิทเริ่มเสียแล้วครับ แก้ไขยังไงดีครับ (ไอ้ตุ่มดำๆ ที่อยู่ขอบประตูอะครับ ไม่รู้ว่าเรียกถูกไหมครับ อิอิ)
    ตอนนี้ 2 ประตูหลังไปหมดแล้วครับ
    เหลือประตูหน้าฝั่งคนนั่ง ติดบ้าง ดับบ้าง
    ส่วนฝั่งคนขับ ยังปกติครับ

ไม่ทราบว่า อาการแบบนี้พอจะมีหนทางแก้ไขไหมครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ พอจะโมได้หรือว่าต้องเปลี่ยนอย่างเดียวเลยครับ
    ms133 ครับ

ขอบคุณครับ

2. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    เปลี่ยนใหม่แน่นอนกว่า หาไม่ยาก

3. mooh

65
    0
    6
    ค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับพี่ เปลี่ยนยากไหมครับพี่

4. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ง่ายมากๆๆๆๆๆๆๆ

5. mooh

65
    0
    6
    วันนี้ว่าจะโทรปรึกษาพี่ ลืมอีกละครับ ไว้วันพรุ่งจะขอโทรไปรบกวนหน่อยนะครับ ถ้าไม่ลืมอีก ขอบคุณครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้