อยากเปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำใหม่ ช่วยแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 13 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ใส่แบบ 1 สปีด หรือ 2 สปีด ดีคับ มีของรุ่นไหนน่าใช้บ้างครับ เอาแบบที่ แรง เงียบ ใส่กับโครงเดิมได้นะครับ โครงเดิมเป็นแบบแยกสองอัน :teeth:

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เงียบ สปีดเดียวหากยังไม่ได้วางเครื่องให้มีความจุมากขึ้น แรงก็จะมีเสียงดังหน่อยสองสปีด (เหมาะสำหรับวางเครื่องความจุใหญ่ขึ้น) ไอ้ความอยากนี่ มันทำให้เจ้าของรถต้องจ่ายอยู่เรื่อยๆ ครับ ชั่งใจดูถ้ามันทำงานปกติของมันอยู่ ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนก็ได้ (เอาอยู่) ประหยัดตังค์ ทั้งนี้ก็แล้วแต่เจ้าของรถครับ

3. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ลองฉีดSONAX เข้าไปที่แกนพัดลมดูก่อนครับหน้าจะเงียบหรือเสียงเบาลงครับ

4. gung

gung New Member Member

8
    0
    0
    ผมว่านะคับอยากได้เงียบแรงไม่ต้องเปลี่ยนก้อได้คับให้คุณทำตามนี้ง่าย
    1.อยากได้แรง หากลอง Volt Stabilizer มาใส่ รับม้าเพิ่มแน่ เพราะปกติแล้วแรงม้าที่แจ้งในใบรถเรานะ จริงแล้วรถเราไม่สามารถนำมาใช้ได้ทั้งหมดเมื่อใช้รถเกิน 10 ปี
    2. อยากได้เงียบ ต้องมาดูก่อนว่าใช้รถระบบอะไร เมื่อรู้แล้วผมจะได้บอกถูกว่ามันดังแรง และไม่แรงเกิดจากอะไร
    (รถผมเดิมๆๆระบบคาบูเงียบแบบว่าสตาร์เหมือนไม่สตาร์เงียบซะจนแทบจะไม่ได้ยิน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้