B20 เกียร์ไฟฟ้า มีปอด เปลี่ยนท่อร่วมไอดีได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย vakabayashi, 13 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    รถผมเปลี่ยนเครื่องใหม่มาเป็นตัว B20 เกียร์ไฟฟ้า auto มีปอดด้านบนท่อไอดี อยากทราบว่าเราสามารถเปลี่ยนท่อร่วมไอดีเป็นแบบไม่มีปอดได้ไหม ?

ถ้าได้ใส่แบบไหนดี SKunk2 B16 B18 ?

แล้วจะมีผลดีหรือผลเสียกับเครื่องยังไงบ้าง ?

รบกวนด้วยครับ :)

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ฝาสูบ b16 18 กับ b20 ไม่เหมือนกัน ช่อง port ก็ไม่น่าตรงกันนะครับ ดังนั้นคอไอดีแต่งไม่น่าจะใส่กันได้นะครับ
    (รอผู้มีประสบการณ์ตรง)

3. vakabayashi

189
    5
    0
    ขอบคุณครับ

รอผู้รู้ท่านอื่นมาเสริมครับ

4. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    เครื่องเดียวกันครับ ถามหน่อยครับของผมไมล์มันเพี้ยนครับ อ่อนไปเยอะเหมือนกัน -20 เครื่องนั้นเป็นรึเปล่าครับ
    ถามพี่หน่อยด้วย แก้ไขยังไงดีครับ ^^

5. vakabayashi

189
    5
    0
    ผมไม่เคยจับไมล์ดูซะที 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้