รถ EK มี TDC Sensor หรือเปล่าครับ ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 12 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ
    1. รถ EK มี TDC Sensor หรือเปล่าครับ
    2. ถ้ามีแล้วควรเปลี่ยนที่ระยะประมาณกี่กิโลครับ
    3. อาการเสียของมันเป็นยังไงครับ
    4. เปลี่ยนเองยากหรือเปล่า มันอยู่ตรงไหนครับ
    5. ราคาค่าตัวประมาณเท่าไหร่

รถผมเครื่อง B18B4 ครับ
    ตอนนี้รถผมอาการไม่ค่อยดี วิ่งๆอยู่จะดับๆซะงั้น เร่งเครื่องก็ไม่ค่อยขึ้น กระตุกๆ จะดับตลอด
    ยิ่งรอบเดินเบา ยิ่งไม่ต้องพูดถึงคับ ดับเลย

2. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ถ้าใน EK ไม่มีนะครับ

จะมีก้อ ใน ES อยู่ที่ จานจ่ายครับ

ผมเคยมีอาการคล้ายๆ คุณ เรย ดับกลางอากาศ แล้วก้อติด เข็มไมล์สวิง รถกระตุก เปนบางครั้ง
    หาข้อมูล อาการมันไปตรงกับ TDC เสีย แต่ใน EK มันไม่มี เช็คไปเช็คมา สายกราว แถววาล์ว น้ำ หลวม ไขแน่นปุ๊บ จบ เรย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้