รถสตาร์ทติดยาก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย satank, 10 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เกือบทุกครั้งที่สตาร์ทครั้งแรก เครื่องดับ พอสตาร์ทครั้งที่2 เหมือนมีอาการกระตุกๆนิดนึงก่อนถึงติด สาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรคะ เป็นมาเกือบเดือนแล้ว ต้องเช็คเบื้องต้นตรงไหนก่อน แบตเพิ่งเปลี่ยนมาไม่นานค่ะ ใครทราบช่วยแนะนำด้วยนะคะ

2. gung

gung New Member Member

8
    0
    0
    ผมในฐานนะผู้มีความรู้อันน้อยนิดในด้านเครื่องยนต์ nissan nv ต้องขอถามก่อนว่ารถคุณผู้หญิงนั้นใช้ระบบ หัวฉีด หรือ คาบู ถ้ารู้ระบบแล้วผมจะตอบให้กระจ่างทุกอาการทุกข้อความที่อยากรู้ให้หายสังสัยไปเลย รับรองชั่วแน่นอน เพราะผมก็ใช้ nv กิกิ

3. satank

81
    0
    0
    ใช้ nv wing road ระะบบหัวฉีดค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นที่อะไรคะถึงสตาร์ทครั้งแรกดับทุกครั้งเลย??

4. gung

gung New Member Member

8
    0
    0
    สาเหตุมีดังนี้(ถ้าให้น้ำมันเบินซิน 91 ) นะคับ
    1 เรื่องหัวเทียน (วิธีแก้ ถอดสายหัวเทียนออกแล้วเอาผ้าเช็ดให้สะอาดหรือถ้าหัวเทียนดำก้อให้เปลี่ยน หัวเทียนอันละไม่ถึงร้อย)
    ถ้าไม่หายค่อยมาบอกผมใหม่นะคับ อยากที่บอก หัวฉีดอาจจะดีกว่าคาบูแต่ว่าหัวฉีดนั้นมักมีปัญหามากว่าคาบูคับ
    พิมพ์ซะยาวคงอ่านนะคับ

- - - Updated - - -

สาเหตุมีดังนี้(ถ้าให้น้ำมันเบินซิน 91 ) นะคับ
    1 เรื่องหัวเทียน (วิธีแก้ ถอดสายหัวเทียนออกแล้วเอาผ้าเช็ดให้สะอาดหรือถ้าหัวเทียนดำก้อให้เปลี่ยน หัวเทียนอันละไม่ถึงร้อย)
    ถ้าไม่หายค่อยมาบอกผมใหม่นะคับ อยากที่บอก หัวฉีดอาจจะดีกว่าคาบูแต่ว่าหัวฉีดนั้นมักมีปัญหามากว่าคาบูคับ
    พิมพ์ซะยาวคงอ่านนะคับ

5. satank

81
    0
    0
    ขอบคุณมากๆค่ะคุณ gung สำหรับคำแนะนำ จะลองเปลี่ยนหัวเทียนดูค่ะว่าจะหายอาการนี้มั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้