ขอคำแนะนำวิธีการถอดตังคอนโทรลแอร์ MS132 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Addsan, 9 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Addsan

Addsan Member Member

37
    0
    6
    ขอคำแนะนำผู้ที่เคยถอดคอนโทรลแอร์ตัวนี้หน่อยครับ...ms132 ครับ..

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    รื้อเยอะครับ ตรงคอนโซลแอร์ มันจะมีฝาปิดน๊อตด้านลาง พ่วงกับแผงใต้พวงมลัยก็มีน็อต ลิ้นชักกลางก็มี อธิบายยากอะครับ ผมว่าค่อยๆรื้อไปเรื่อยๆครับ ^^

3. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ฆ่าช้างเอางาครับ ต้องมีประสบการณ์ในการถอด

4. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    ไม่รู้ว่าเหมือนกับ 133 ไหมนะครับ เดาว่าน่าจะเหมือน
    ผมเคยแกะมาเปลี่ยนวิทยุ แต่พอใส่ไปแอร์ไม่ติดครับ ชิ้นเดียวกับในรูปเลยครับ สงสัยสายหลวมหรือลืมต่อก็ไม่รู้ครับ ต้องแกะมาใหม่อีกเหนื่อยมากครับ งัดแรงก็แตก เพราะมันเก่าต้องใจเย็มมากๆเลยอะครับ อิอิ

ไขแผงล่างออกมาให้หมดก่อนครับ ทั้งซ้ายและขวา ช่วงริมๆที่ติดตรงกลาง
    ไขลิ้งชักหรือเก๊ะซ้ายมือออกมาทั้ง 2 ตัวครับ ( จำสายไฟด้วยนะครับ ) เก๊ะกลางดึงออกไปด้วยครับ เห็นน็อดแล้วไขเลยครับ แล้วดึงออกมาตรงๆ
    เชคน็อตตรงกลางครับ ไขออกให้หมด แล้วดึงออกมาทั้งยวงเลยครับ
    ุ้าไม่อยากเหนื่อย ดึงมานิดเดียวแล้วเอามือค่อยๆล้วมไปจิ้มให้มันเด้งออกมาครับ แผงแอร์ เพราะผมดึงมาแล้ว ใส่คืนยากพอสมควร แถมไม่สนิทอีก สงสัยติดสายไฟ

5. Addsan

Addsan Member Member

37
    0
    6
    ..

ฆ่าช้างเอางาครับ...สวดยอดพี่...คมมาก..งานใหญ่ว่างั้น.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้