อยากรู้วิธีดูยางแท่นเครื่องเสื่อม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 9ษ6115, 5 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    วิธีดูและสังเกตอาการ ยางแท่นเครื่องหมดสภาพ เป็นยังไงครับ ราคาแต่ล่ะตัวของ(ใหม่แท้)ด้วยนะครับ แล้วบล็อกDกับBเหมือนกันไหม
    รบกวนด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    รถก็สั่นๆ กว่าปกติในรอบเดินเบาเวลาจอดนิ่งๆ สะท้อนมาที่พวงมาลัย พอเร่งเครื่องอาการดีขึ้น
    ดูที่ตัวแท่นเครื่องมีฉีกขาด หรือแตกลายงา หรือบางทีไม่แตกแต่มันเสื่อมสภาพตามการใช้งานน่ะครับ
    แนะนำเปลี่ยนของใหม่แท้ดีกว่าครับ มือสองบางทีมันไม่ขาดแต่มันนิ่มและเสื่อมสภาพแล้ว
    เครื่อง B,D ที่ผมเคยเปลี่ยนมาตัวใต้คอไอดี ตัว hydraulic ตัวเล็กล่างทั้งสองตัว ก็เบิกของ EK เครื่องเดิม ดังนั้นน่าจะเหมือนกันครับ
    ราคาสอบถามศูนย์เลยครับ

3. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้