D16Y8 เกิดปัญหา ขอความช่วยเหลืหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natto_Ek, 26 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    สอบถามครับ เครื่อง D16Y8 ครับ ยกเกียร์ลงมาเปลี่ยนซีนหลังข้อเหวียง แต่พอประกอบกับรถสตาร์ทไม่ติดครับ เช็คระบบไฟ ไฟจ่ายคอล์ยปรกติ แต่ไม่มีไฟออก
    ปิดกุญแจออนสวิท ไฟ engine โชว์ไม่ดับเลยครับ ลองเช็ค code ก็ไม่ได้ครับ พอต่อสายแล้วเปิดสวิทกุญแจ ไฟ engine โชว์ค้าง ไม่กระพริบเลย อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ต้องลองเช็ค error code ให้ได้น่ะครับ ปกติถ้ามี check engine มันก็ติดค้างอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ยกเว้นเราตอนเราไปจั๊มสายแถวปลั๊ก OBD เพื่อ check code มันถึงกระพริบเป็นรหัส
    แต่ผมว่าไปทำเกี่ยวกับเกียร์ ไม่ลองให้ช่างตรวจสอบสายไฟต่างๆ plug in หรือต่อกลับครบหรือเปล่าครับ

3. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    ต่อกลับหมดแล้วครับ ที่ไฟไม่กระพริบเป็นตอนจั๊มสายปลั๊ก OBD เพื่อ check code ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้