ขอคำแนะนำการดึงโป่งกับการเลือกล้อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย mooh, 25 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    คือผมใช้ crown ms133 ครับ
    อยากได้ล้อ 20นิ้ว ออฟโหดๆ ไม่รู้ว่า ดึงโป่งพับซุ้ม (เรียกไม่ค่อยถูกครับ) ตามที่คิดไว้นะครับ
    แต่ไม่รู้ว่าความเป็นจริง รุ่นนี้ ใส่ล้อได้มากสุดเท่าไรครับ เอาแบบขับได้ปกติช่วงล่างเดิม+ดึงโป่ง นะครับ คงไม่มีตังไปทำถุงลม
    ถ้าเป็นไปได้รบกวนช่วยเลือกหรือแนะนำล้อให้ผมเป็นแนวทางหน่อยครับ
    คือตอนนี้งงมาก สับสนเลือกไม่ถูกเลยครับ
    หรือว่าจะมีอะไรแนะนำ ชี้แนะยังไง รบกวนด้วยครับผม
    ขอบคุณมากครับ
    คือตอนนี้โดนใจลายในรูปนี้อยู่ไม่รู้ว่าเข้ากันไหมครับ( หาซื้อที่ไหนราคาเท่าไรยังไม่ทรายเลยครับ:))

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถ้าจะใส่ล้อกว้างขนาดนั้น ก็ซื้อล้อมาแล้วดึงโป่งยื่นตามล้อเอาครับ

3. mooh

65
    0
    6
    ล้อ20มันยังวิ่งได้ไหมครับ ที่ร้านบอกวิ่งไม่ไหวแน่ๆครับ เลยงงอยู่ครับ แต่อยากได้ครับ

4. tha79

737
    0
    0
    ได้คับ แต่อาจจะไม่เหมาะที่จะใช้ในชีวิตประจำวัน
    ผมยังอยากปล่อยล้อ 18 หน้า 9 หลัง 10 เลย
    จะเอาล้อ 17 มาใส่

5. mooh

65
    0
    6
    แล้ว 19 อะครับพี่ จะพอเหมาะในชีวิตประจำวันไหมครับ
    ตอนนี้ใช้ 18 อยู่ ครูดตอนจั้มเนินระนาด ขับเร็วเกิน20 กับหลุมทั่วไปอะครับ
    ตอนนี้ซุ้มล้อสูงกว่าล้อประมาณ 1 นิ้วได้ แต่เห็นคนขายเค้าบอกว่า รองสเปเซอร์สปริงไว้ ไม่รู้จริงเปล่าครับ ยังไม่ได้เชค ถ้าเอาออกคงแป๊กเลยไหมครับ

6. tha79

737
    0
    0
    ถ้าออฟเซ็ทกับความกว้างของกระทะล้อไม่ได้ ก็ติดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้