ช่วยด้วยครับ น้ำเข้าท้ายรถครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 24 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เปิดฝากระโปรงท้ายมา ปรากฏว่าน้ำเต็มยางอะไหล่ครับแต่ยังดีน้ำยังไม่ค่อยเยอะ แต่กลัวสนิมมันกิน แต่พอสังเกตุดูแถวยางขอบกระโปรงพบว่าน้ำมันเกาะอยู่ เป็นไปได้ไหมว่าน้ำเข้าจาฝาท้าย แต่สั่งอะไหล่ไปแล้วกะจะลองเปลี่ยนดู แล้วเพื่อนๆคนไหนเคยเข้าตรงไหนบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ จะได้ไปปะผุครั้งเดียวเลย และราคาปะผุประมาณเท่าไหร่ครับ:cry:

1. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ลองเข้าไปอยู่ในฝากระโปรงหลังแล้วให้ใครฉีดน้ำ
    จากด้านนอกดูครับว่ามันเข้าจากตรงไหน

- - - Updated - - -

ลองเข้าไปอยู่ในฝากระโปรงหลังแล้วให้ใครฉีดน้ำ
    จากด้านนอกดูครับว่ามันเข้าจากตรงไหน

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ส่วนมากที่ผุ จะอยู่ใต้แผงลำโพงหลัง
    น้ำจะซึมผ่านสนิมเข้ามา

ซ่อมมาแล้วครับ ซื้อขอบยางฝาท้ายจากศูนย์ฮอนด้า 400 กว่าบาท แล้วให้ร้านใส่ให้แล้วก็ปะผุด้วยค่าแรง 1500 น้ำไม่เข้าแล้วครับ ใครน้ำเข้าปรึกษาผมได้ครับ 083-7775961 ตั้มครับ ผมว่าร้านนี้ถูกนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้