น้องใหม่รายงานตัวครับ + ถามหลายๆเรื่องเกี่ยวกับ ms 132 ครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย yaiyai02, 7 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yaiyai02

yaiyai02 New Member Member

5
    0
    0
    ติดตามดูบอร์ดมานานแล้วครับ ไหนๆก็ว่าจะทำรถแล้วก็ ขอแนะนำตัวเลยครับ ชื่อใหญ่ ครับ อายุ 19 ปี (น้อยไปไหม 555+)
    คืออยากจะถามเรื่องไฟเลี้ยวนี่ ใส่ของ อันไหนแทนได้บ้างผมอยากได้ ไฟมุมเลี้ยวเป็นสีขาวอะครับ ไม่อยากได้สีส้ม จะสามารถหาได้ปะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยน aero part ต้องเปลี่ยนไฟหน้าอะไรใหม่ไหมครับ ขอบคุณคร้าบบ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ใส่แอโร่พาร์ท ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนไฟหน้าครับ

- - - Updated - - -

ใส่แอโร่พาร์ท ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนไฟหน้าครับ

3. yaiyai02

5
    0
    0
    คือว่าผมอยากได้ไฟมุม ตรงไฟเลี้ยวเป็นสีขาวอะครับ ไม่ใช่หลอดนะครับ หมายถึงมุมส้มๆอะครับ สามารถ หาไฟมุมรุ่นไหนมาใสแทนได้บ้างครับ หรือมีวิธีไหนบ้างหรือเปล่า ขอบคุณครับ

- - - Updated - - -

คือว่าผมอยากได้ไฟมุม ตรงไฟเลี้ยวเป็นสีขาวอะครับ ไม่ใช่หลอดนะครับ หมายถึงมุมส้มๆอะครับ สามารถ หาไฟมุมรุ่นไหนมาใสแทนได้บ้างครับ หรือมีวิธีไหนบ้างหรือเปล่า ขอบคุณครับ

4. tha79

737
    0
    0
    งบเท่าไหร่ครับ ถ้ามากพอจะแนะนำหน้าตัด 137

5. yaiyai02

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม ว่าแต่ต้องเอาไปทำพวกร้านไหนอะครับ แล้วงบประมาณเท่าไหร่ พอดีอาจต้องคุยกับแม่อะครับ

แล้วก็ ถ้าเป็นหน้าตัดของ jzs 15 จะประกอบได้ไม๊ ราคาห่างกันเท่าไหร่อะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

6. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ms132

ของผม ms132 แปลงหน้ามา ผมขาย 100000 เอามาให้ติครับ และเอาไปลองทำครับ

สนใจทำติดต่อได้ที่ 0823897827

7. yaiyai02

5
    0
    0
    นี่แปลงเป็น หน้าตัดอะไรอะครับ ? คือผมมี ms 132 อยู่แล้วอะครับ ขอบคุณครับ

8. yaiyai02

5
    0
    0
    อ๋อตัวนี้ 151 ผมไปสือมาแล้ว ขอบคุณมากครับ ที่เอามาให้ดูเป็นแนวทาง

9. tha79

737
    0
    0
    คันสีขาวนี้ น่าจะเป็นคันที่สองที่ผมเจอแปลงหน้า 15
    โดยรวมแล้วดูดีครับ เพราะทรงรถใกล้เคียงกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้