สอบถามอาการสตาร์ทเครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Red_devil99, 7 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    Ek96 b16amt เวลาสตาร์เครื่องเย็นบางครั้ง ครั้งเดียวก็ติด แต่บางครั้งสตาร์รอบแรกแล้วดังแคร๊กไม่ติด ต้องสตาร์รอบสองถึงติด อยากสอบถามพี่ ๆ ว่าเป็นที่อะไรได้บ้างครับแล้วราคาเท่าไหร่ ขอบคุณมากครับ

2. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ผมคิดว่า อาการของ โซรินอย ไดร์สตาท เริ่มเสื่อมครับ

รอท่านต่อไป ^^

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แบ๊ตเตอรี่ไงครับ หรือไม่ก็ไดสตาร์ท
    ถ้า solenoid สามารถลองได้ด้วยการถอดปลั๊กเล็กๆ ที่ solenoid ของไดสตาร์ท + on switch กุญแจ step ก่อน start + หาสายไฟเส้นจี้ระหว่างขั้วบวกของแบ๊ตและขั๊วที่ถอดจาก solenoid ตอนแรก ถ้าเครื่องติดปกติ ก็แสดงว่าที่ solenoid น่าจะเสื่อมแล้วครับ

4. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    ขอบคุณคุณ nAt Std. และคุณRTNET@EK มากครับ
    แล้วถ้าเป็นที่ไดสตาร์ทต้องยกเปลี่ยนทั้งลูกเลยหรือเปล่าครับ แล้วไดสตาร์ทมือสองต้องของ B16 หรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้