ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ระหว่าง ครูซ กับ EX

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 30 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    เพื่อนโทรมาถาม เพราะจะซื้อรถใหม่ แต่ชอบอยู่แค่สองตัวนี้ แต่คงไม่ได้จัดตัวท็อป ของแต่ละรุ่น ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ ว่า เล่นตัวไหนดี
    เท่าที่ผมอ่านมาคร่าวๆ ก็น่าเล่นตัว ครูซ 1.8 รึเปล่า??? 555 เพราะไปอ่านดูจากบทวิเคราะห์มา ว่าอัตราเร่งพอๆ กับ Ex แถมช่วงล่างมีระบบ Electronic เข้ามาช่วยด้วย เช่น TCS กับ ESP ส่วน EX เห็นในเว็ปบอกว่ามีแต่ตัวนอก ความเงียบและหรู และความนิ่มในการขับ ครูซ ดีกว่า รึเปล่าเท่าที่อ่านคนอื่นวิเคราะห์มา แต่ครูซเสียที่ช่วงล่างหลังเป็นคานแข็งหรือกึ่งอิสระ ส่วนEX เติม E85 ได้ ครูซ เติมได้แค่ E20 และกระจกข้าง EX พับไฟฟ้าไม่ได้(จริงรึเปล่าไม่รู้) ตกลงแล้วน่าเล่นอะไรดีครับ จะได้แนะนำเพื่อนถูก กลัวว่าจะโดนตำหนิทีหลังเพราะมันให้ผมฟันธงแทนมันเลย 555 ขอบคุณครับ ทั้งหมดทั้งปวงผมสุ่มอ่านจาก google นะครับผิดยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    EX เพราะต่อยอดทำอีโวได้ ฮ่าๆ

3. ByrdEK@PNG

ByrdEK@PNG New Member Member

55
    0
    0
    EX คับ ขับมันมากกก

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  5. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    คือเพื่อนผมเค้าไม่ได้เล่นรถอะครับ คือ เอาไว้ขับเฉยๆ ใช้งานทั่วไป ยังไงก็ขอบคุณทุกเม้นนะครับ

6. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    พี่นัท ลองเข้าไปหาข้อมูลในห้องรัชดา พันทิพธ์อะคับ สุดท้ายผมว่าพาเพื่อนไปดูทั้งสองคันเลย พร้อมทดลองขับ น่าจะได้คำตอบที่ตรงใจนะคับ

7. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ไม่ได้เล่นรถใช้งานทั่ว ๆ ไป ผมเชียร์ ครูซ ถ้าเอามาแต่งต่อ ต่อยอดเป็น EVO ใส่พาร์ทสวย ๆ เชียร์ EX

8. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อยากให้ลองขับทั้ง 2 รุ่่นครับ แล้วก็เลือกที่ชอบ เพราะถ้าชอบ เราก็จะอยู่กับมันได้นานครับ

ส่วนตัวแนะนำ Cruze ครับ ดูดีใช้ได้เรยครับ จากภายนอกที่เห็นตามท้องถนน แต่ยังไม่เคยได้ไปสัมผัสนะครับ

9. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    FD ^^

- - - Updated - - -

FD ^^

10. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    บอกเพื่อนให้ไปลองขับทั้งคู่เลยครับ

ถ้าชอบแบบผู้ใหญ่หน่อยครูซสีดำดูดีมากทั้งภายนอกและภายในครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้