ไครเคยเปลี่ยนปั๊มติ๊กไนถังมาทางนี้หน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tonlek2524, 14 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonlek2524

tonlek2524 New Member Member

11
    0
    0
    ( NV กระบะ )พอดีผมไปซื้อมาเปลี่ยน ของเดิมผมปั้มมันตัวเล็ก แต่ของที่ซื้อมาจากเซียงกง มั้นปั้มตัวใหญ่ แล้วท่อบนฝาปิดถังมี 2ท่อ ท่อสายน้ำมันกับท่อไหลย้อน ขาดท่อน้ำมันล้น เดิมมี3ท่อ แล้วแนวฝาถังน้ำมันมันบิดไปนิดนึงไม่ตรงกัน ใส่ยากมากครับ ตอนปิดฝาถังมันจะลงไม่สุด มันสูงกว่าของเดิมฝั่งนึง ประมาณ2-3เซน ต้องฝืนกดลงไป แล้วลูกลอยต้องดัดไหม่ ดัดเกือบพัง ผมไม่รู้ว่าตรงรุ่นมันจะมีหรือเปล่า แล้วปั้มติ๊กตัวใหญ่ มันจะกินน้ำมันมากกว่าหรือเปล่าครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
  3. kob616

kob616 New Member Member

10
    0
    0
    แก้ไม่ยากครับ เปลื่ยนเฉพาะปั้มแล้วใช้ เคเบิ้ลไท รัดเอา แต่เดิมๆผมว่า nv ใช้ตัวใหญ่น่ะครับ
    ส่วนจะกินน้ำมันมากขึ้นหรือป่าวก็ ต้องดูว่าใช้ปั้มเป็นของรุ่นอะไร ถ้าอัตราการไหล มากขึ้นก็อาจทำให้กินมากขึ้นได้

4. score

score New Member Member

132
    1
    0
    ผมเปลี่ยนตัวเล็ก วิ่งสดุดเลยครับ รอเปลี่ยนใหม่อีกที

5. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เปลี่ยนตรงรุ่นเถอะ ปัญหาเยอะ ล่าสุดของผมซื้อถังตรงรุ่นใส่จบ สบาลใจ

6. score

score New Member Member

132
    1
    0
    เปลี่ยนมาใข้เดิมๆ ตัวใหญ่ วิ่งปรู๊ด

7. พ่อใหญ่โต้ง

พ่อใหญ่โต้ง New Member Member

1
    0
    0
    ตรงรุ่นราคาเท่าไหร่ครับ

8. jirathap

jirathap New Member Member

8
    0
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนเหมือนกันครับ... ใช้เฉพาะปั๊มกับสายยางกับกิ๊ปรัด แล้วสายไฟตัดปลั๊กปลายออกเอาไปบัดกรี... ซื้อมา 400 บาท View attachment 1783111

9. jirathap

jirathap New Member Member

8
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้