สตาร์ทติดยาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tatorr, 31 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tatorr

tatorr Guest

0
    0
    0
    ตาโตปี 00 วิ่งมาจะสองแสนโลแล้ว ตอนนี้มีอาการสตาร์ทติดยากกกก บางครั้งสตาร์ทติดแล้วก็วูบดับ (เป็นเฉพาะสตาร์ทครั้งแรกของวัน) มันเป็นที่อะไรครับ ใช่ไดท์สตาร์ทหรือป่าว ต้องเช็ดอะไรบ้าง ค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร่ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
    ปล.เพิ่งไปลุยน้ำท่วมทางแถวชุมพรมาเมื่อนเดือนมิ.ย. 55 ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวด้วยป่าวครับ

2. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ผมเคยเป็นอาการเดียวกันเลย...ตอนนั้นผมลองเปลี่ยนเซนเซอร์ต่างๆ ล้างลิ้นปีก ก็ยังไม่หาย
    สรุปก็เป็นที่น้ำมันแก๊ซโซฮอล์มันบูดครับ....ผมแก้ไขโดยใช้น้ำมันเก่าให้เกือบหมด แล้วเปลี่ยนไปใช้เบนซิน 95 แทน....อาการที่ว่าหายไปเลยครับ
    แต่รถของคุณไม่แน่ใจเป็นเหมือนรถผมหรือเปล่านะ....ลองดูครับ

3. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    ของผมเคยนะครับ อาการคล้ายๆกัน แต่ไม่ทราบว่าจะเป็นเหมือนกันรึเปล่านะครับ
    คือเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิน้ำที่ฝามันเพี้ยนครับ ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้