ช่วยด้วย กุญแจหาย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย gooart, 27 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    กระเป๋าแม่โดนขโมยไปทั้งใบ กุญแจรถอยู่ในนั่นด้วย จะหาที่ไหนเปลี่ยนได้บ้าง กุญแจเป็นกุญแจ Imo ด้วย

2. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ของผมไม่เคยหายอ่า ใครที่เคยทำกุญแจหาย แนะนำทีค๊าบ

3. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    กุญแจหาย

ถ้าเป็นกุญแจแบบ Immobilizer ต้องลากเข้าศูนย์ Rover ที่อินทามาระ 26 อย่างเดียวครับ เพราะที่ตัวกุญแจจะมี Chip ฝังอยู่ รหัสจะเป็นเบอร์เดียวกันกับ Chip ที่ฝังอยู่
    ในรูกุญแจ ตอนบิดสตาร์ทกล่อง ECU จะเช็ครหัสว่าตรงกันหรือเปล่า ถ้าตรงกันก็จะปล่อยสัญญาณให้สตาร์ทได้ เพราะฉะนั้นถึงแม้คุณจะงัดรถได้ก็สตาร์ทไม่ได้อยู่ดี ต่อสาย
    ตรงที่เครื่องก็ไม่ได้เพราะAir flow จะไม่ทำงาน, น้ำมันจะไม่ฉีด เนื่องจากกล่อง ECU ไม่สั่งครับ

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ...รถอยู่แถวไหนครับ...
    ...มีกุญแจสำรองไหมครับที่พอจะไขประตูได้ครับ...
    ...ถ้ามี กุญแจ...วิธีที่ 1 เปลี่ยน กล่อง ECU เป็นรุ่น ที่ไม่มี LImited สตาร์แล้ววิ่งได้ แต่จะสั่นไปทั้งคันเลย...ต้องแก้สายไฟนิดหน่อย...
    ...วิธีที่ 2 เปลี่ยนเครื่องพร้อมกล่อง ECU วิ่งปรกติเลยไม่มีปัญหา(immo มัน ซิงค์กับกล่อง...
    ...วิธีสุดท้ายมาเอากล่อง ECU ของผมไปใส่ ปลด LOCK IMMO เรียบร้อย
    ...ถ้าไม่มี กุญแจ...แนะนำให้งัดประตูด้านซ้ายอย่างัดประตูคนขับ แต่ Lock อาจจะเสียหายากมาก แนะนำให้ทุบกระจก กระจกหน้าหาง่ายสุด 2-3000 บาท

5. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    นี่ของจริง

6. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    พี่ใหญ่ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ได้กุญแจคืนแล้วพี่ แม่งเอากระเป๋าทั้งใบ ไปทึ้งแถวคลองประปา คนแถวนั่นเค้าเก็บได้เลย โทรให้ไปเอาครับพี่ พึ่งจะเสร็จเรื่องวุ่นๆๆ

7. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    นึกว่าจะได้ทุบสะแล้ว copy เก็บไว้นะ ไม่มี immo ไม่เป็นไรขอให้เปิดได้อย่างเดียว...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้