ผมเพิ่งได้ Rover 623 มาครับ ซื็อมา 150,000 บาท

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Calcio, 27 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Calcio

Calcio New Member Member

9
    0
    0
    แต่พอดีมีตรงช่องแอร์กลางแตกนิดหน่อย ผมเลยอยากถามพวกพี่ๆว่า ช่องแอร์กลางรุ่นนี้ยังพอมีมีไหมครับ และหาซื้อได้ที่ไหน
    หรือถ้าไม่มีสมารถเอาของรถรุ่นอะไรมาใส่ได้บ้างอ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมเพิ่งหัดเล่นRover ผมไม่รู้จริงๆ ขอขอบคุณพวกพี่ๆล่วงหน้านะครับ ขอบคุณครับ :sad:

2. nopsss

nopsss New Member Member

57
    0
    0
    คงต้องหาวิธีซ่อมเอา.....ของใหม่คงหาไม่มีแล้วครับ...ลองค้นดูใน google มีร้านไหนรับซ่อมบ้าง.... หรือถ้าอยากได้ตัวใหม่ ก็หาเอาใน www. ebay.co.uk แต่ก็เป็นของมือ 2 น่ะ ...ผมเคยฟลุ๊คได้ ช่องแอร์ฝั่งคนขับ ของใหม่ มาเหมือนกันครับ..... ถ้างัดของเดิมออกไม่เป็นแนะนำว่าอย่าแงะนะครับ .... สปริงที่ยึดแข็งมากและพลาสติกก็กรอบด้วย งัดของเดิมออกต้องมีอะไหล่ไว้เปลี่ยนก่อนครับ....ถ้ามันไม่แตกหักมามายใช้กาวepoxy เชื่อมเอาก็ได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2012
  3. Calcio

Calcio New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่สำหรับข้อมูล และผมคงจะมีเรื่องงรบกวนพี่อีกเรื่อยๆแหละครับเพราะผมเพิ่งเคยใช้รถโรเวอร์(รู้ว่าหายากแต่ก็ชอบ คลาสสิกดีครับ อิอิ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้