สอบถามเรื่องผ้าเบรคหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย kaitamon, 24 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaitamon

kaitamon Guest

0
    0
    0
    ?͹??????ä????????? ?ѹ?????֡???? ??µ?ͧ??÷???????¹????ä???? ??ҡ??Һ??Ҥ?㹺????????ä?ͧ?????????áѹ????Ѻ ?????þͨ??й??????¤Ѻ ??Ҥ???????ä?ͧ?????????ôՠ ?ҫ????????˹ ???Ҥ?????????????դس?Ҿ???¹ФѺ? ?ͺ?س??ǧ˹?ҤѺ

2. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
  3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    สมัยนั้นผมใช้เบนดิกซ์ เมทัลคิง ไทเทเนียม

4. ใช้มาแล้ว

ผ้าเบรคคอมแพ็ค เราใช้รุ่นนาโนอินฟินิตี้ ใช้ทน เบรคอยู่ตัว คุ้มกับราคา

5. mokkyruff

mokkyruff Guest

0
    0
    0
    แนะนำอีกต่อครับ

เท่าที่พี่ๆ และเพื่อนๆ ผมแนะนำมาก็ compack break หน่ะครับ ราคาย่อมเยา ไม่สูงเหมือนบางค่าย ทั้งๆ ที่ประสิทธิภาพไม่แตกต่างกันเลย

6. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ส่วนมากใช้ดิสเบรคที่ติดมากับคาลิปเปอร์จากญี่ปุ่นก็ OK ครับ ไม่เคยซื้อของใหม่

7. asamal

asamal New Member Member

20
    0
    0
    เคยใช้มาสามแบบ
    1 เบนดิด STD ครับ ราคา กลางๆ เบรคความเร็วสูงไม่ค่อยดีหน้าจะไห้มครับ
    2 SAM ราคา ถูกกว่าเบนดิก เกือบครึ่ง ผ้าแข็งนิดนึงแต่ฝุ่นน้อยครับ เบรคความเร็วสูงจับค่อนข้างดีครับ
    3 ADVIOS ราคาพอๆกับเบ็นดิก ครับ แต่คุณภาพดีกว่ามากครับ เบรคความเร็วสูงไม่ลื่นไม่ใหม้เลยครับ แต่ผุ่นมากนิดนึง แต่ผ้านิ่มมากครับ เวลาเลียเบรคก้ไม่มีเสียงอี้ดให้รำคาญ

แนะนำตามการใช้งานครับ แต่ผมว่าแล้วแต่ชอบการใช้งานมากว่าครับ

- - - Updated - - -

เคยใช้มาสามแบบ
    1 เบนดิด STD ครับ ราคา กลางๆ เบรคความเร็วสูงไม่ค่อยดีหน้าจะไห้มครับ
    2 SAM ราคา ถูกกว่าเบนดิก เกือบครึ่ง ผ้าแข็งนิดนึงแต่ฝุ่นน้อยครับ เบรคความเร็วสูงจับค่อนข้างดีครับ
    3 ADVIOS ราคาพอๆกับเบ็นดิก ครับ แต่คุณภาพดีกว่ามากครับ เบรคความเร็วสูงไม่ลื่นไม่ใหม้เลยครับ แต่ผุ่นมากนิดนึง แต่ผ้านิ่มมากครับ เวลาเลียเบรคก้ไม่มีเสียงอี้ดให้รำคาญ

แนะนำตามการใช้งานครับ แต่ผมว่าแล้วแต่ชอบการใช้งานมากว่าครับ

8. WiT_Style.

WiT_Style. New Member Member

7
    0
    0
    เบนดิก/เมเทิลคิงเลยคับหยุดจึ๊กๆ/สั่งได้/พึ่งเปลี่ยนมาวันนี้เลย/ไม่เคยรู้สึกมั่นใจแบบนี้มาก่อนเลย

ส่วน National กล่องเหลือง อย่าน๊ะคับอย่า อย่าไปใช้มัน ใครใช้อยู่แนะนำว่าให้ไปถอดทิ้งเลย อย่าไปเสียดาย
    เหมือนผมที่ทนใช้มาเป็นปีๆ....มันเลวและร้ายจริงๆ...คือผมกดเบรคแบบสุดแรงเหมือนเบรคฉุกเฉิน
    ...พี่น้องคับ...ล้อมันไม่หยุดหรือล๊อคเลยคับ...ได้แต่ค่อยๆช้าลง...แบบว่าไหลไปเรื่อยจะจิ้มรถคันหน้าไปหลายรอบแล้ว
    มันเป็นตั้งแต่วันแรกที่เปลี่ยนเลย...ตอนแรกคิดว่าหม้อลมไม่พอ...ก็เปลี่ยนเป็นแบบ2ชั้น...ขาเบรคก็นิ่มกว่าเดิมหน่อย
    แต่ก็เหมือนเดิมล้อไม่ล๊อคคับ....พี่น้อง...ไม่ใช่ว่ามีABSน๊ะคับ...ที่ไม่ล๊อค...แต่มันคือผ้าเบรคคุณภาพต่ำไร้ศีลธรรมนี่เอง
    เบรคจักรยานตอนเด็กๆ....ยังจะดีกว่าอีก....นึกแล้วแค้น...อยากโทรไปด่ามัน
    ของอย่างนี้...อย่าเอามาขาย....ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเบนดิก....แต่ผมคือผู้บริโภค...ที่เคยให้โอกาสคุณ

เบนดิก/เมเทิลคิงเลยคับหยุดจึ๊กๆ/สั่งได้/พึ่งเปลี่ยนมาวันนี้เลย/ไม่เคยรู้สึกมั่นใจแบบนี้มาก่อนเลย

ส่วน National กล่องเหลือง อย่าน๊ะคับอย่า อย่าไปใช้มัน ใครใช้อยู่แนะนำว่าให้ไปถอดทิ้งเลย อย่าไปเสียดาย
    เหมือนผมที่ทนใช้มาเป็นปีๆ....มันเลวและร้ายจริงๆ...คือผมกดเบรคแบบสุดแรงเหมือนเบรคฉุกเฉิน
    ...พี่น้องคับ...ล้อมันไม่หยุดหรือล๊อคเลยคับ...ได้แต่ค่อยๆช้าลง...แบบว่าไหลไปเรื่อยจะจิ้มรถคันหน้าไปหลายรอบแล้ว
    มันเป็นตั้งแต่วันแรกที่เปลี่ยนเลย...ตอนแรกคิดว่าหม้อลมไม่พอ...ก็เปลี่ยนเป็นแบบ2ชั้น...ขาเบรคก็นิ่มกว่าเดิมหน่อย
    แต่ก็เหมือนเดิมล้อไม่ล๊อคคับ....พี่น้อง...ไม่ใช่ว่ามีABSน๊ะคับ...ที่ไม่ล๊อค...แต่มันคือผ้าเบรคคุณภาพต่ำไร้ศีลธรรมนี่เอง
    เบรคจักรยานตอนเด็กๆ....ยังจะดีกว่าอีก....นึกแล้วแค้น...อยากโทรไปด่ามัน
    ของอย่างนี้...อย่าเอามาขาย....ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเบนดิก....แต่ผมคือผู้บริโภค...ที่เคยให้โอกาสคุณ

9. asamal

asamal New Member Member

20
    0
    0
    แวะมา UP-Date ครับ ผ้าเบรค ติดรถญี่ปุ่น เป็น AKEBONO ครับ บ้านเราน่าจะมีขายนะยี่ห้อนี้ ผมเคยเห้นอยู่แต่ไม่รู้ซื้อที่ไหนครับ
    แต่ผมลองแล้ว ระยะเบรค พอกับ ADVIOS ครับ เบรคดีและนุ่มมากครับ

10. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    Akebono เคยเห็นติดมากับจานเบรคยุ่น เขาว่าเบรคดี ไม่มีฝุ่น ไม่มีเสียงดังด้วย

11. soontorn

soontorn New Member Member

21
    0
    0
    ผมใช้ของแคฟล่า เสียงดังอีดลำคาญมากและลื่นๆครับเปลี่ยนทิ้งเลย มาใช้ของN Break มาเสียงมีนิดช่วงเหยียบเลี้ยงยังไม่ประทับใจเหมือนกัน เกือบเอาของเนชั่นแนลแล้ว บางทีไปชื้อก้เลือยี่ห้อไม่มี ต่อไปคงไปหาแกะกับติดรถเก่ามาดีกว่า

ผมใช้ของแคฟล่า เสียงดังอีดลำคาญมากและลื่นๆครับเปลี่ยนทิ้งเลย มาใช้ของN Break มาเสียงมีนิดช่วงเหยียบเลี้ยงยังไม่ประทับใจเหมือนกัน เกือบเอาของเนชั่นแนลแล้ว บางทีไปชื้อก้เลือยี่ห้อไม่มี ต่อไปคงไปหาแกะกับติดรถเก่ามาดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้