เครื่องสั่น ตอนเบรคครั้งสุดท้าย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Black Rover 820sli, 21 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาขับรอบสูงๆพอเบรคครั่งสุดท้ายเครื่องสั่นมาก รอบเครื่องตีขึ้นลงค่ะ แต่ไม่ดับ ใครรู้บ้างว่าเป็นที่อะไรรบกวนช่วยทีค่ะ
    แต่ถ้าค่อยๆเบรค พยายามเลี้ยงรอบเครื่องให้ค่อยๆเบาลงก็พอช่วยได้ค่ะ แต่เหนื่อยอ่ะ- -"

1. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    รอบสูงๆเนี่ย ใช้รอบประมาณเท่าไรหรอคับ

ใช้รถRover 820 ใช่ป่าวคับ

รถติดแก๊สมั๊ยคับ...ถ้าติด อาการที่ว่ามา เป็นตอนใช้น้ำมันหรือตอนใช้แก๊ส

ตั้งวาวล์ครั้งสุดท้ายเมื่อไร

2. น่าจะประมาณ 4000-4500 รอบค่ะ ใช้รุ่น 820sli ค่ะ ติดแก๊ส ตอนที่ขับใช้แก๊สค่ะ
    ส่วนเรื่องตั้งวาวล์ครั้งสุดท้ายไม่มีข้อมูลเลยค่ะ

3. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ลองตั้งวาล์วใหม่ ให้ช่างจูนแก๊สให้ใหม่ดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้