สมาชิกใหม่ค่ะ สวัสดีค่ะทุกๆคน และมีเรื่องสอบถามค่ะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย เสาวณีย์ สุวรรณธาดา, 18 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีค่ะ พอดีพึ่งได้รถ Rover 623 gsi มาค่ะ แต่ตรงที่เปิด ซันรูฟ ผ้าหลุดขาดเลยค่ะ แล้วฟองน้ำที่อยู่ในผ้าก็เสื่อมแล้วแตกออกเป็นผงๆเลยค่ะ แบบนี้เราสามารถแกะออกมา และนำไปซ่อมได้ไหมค่ะ
    แล้วจะไปถามตามร้านรับทำเบาะ เขาจะซ่อมได้ไหมค่ะ มีพี่ๆท่านไหนเคยซ่อมบ้างแล้วค่ะ ^^ ขอบคุณค่ะ :)

1. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ทำได้ครับ เปลี่ยนผ้าหุ้มใหม่เปลี่ยนพื้นใต้หลังคาใหม่ราคาน่าจะประมาณ2-3000-ใกล้ทีไหนไปที่นั่นมีในซอยสำนักงานเขตดอนเมืองอยู่ร้านนึงกับอีกร้านนึงชื่อสหเมธี ช่างชื่อชาติ 0841566948 งานปราณีตทั้งสองร้าน หุ้มพวงมาลัยก็ทำครับ

2. ขอบคณมากๆค่ะ แต่พอดีอยู่อุดรเลยค่ะ ^^ ถ้าเราอยากไปทำ เราจะไปตามร้านทำเบาะ หรือร้านอะไรได้ค่ะ พอดีไปถามที่อู่รถ เขาไม่รับทำค่ะ เสียดายไม่ได้อยู่ กทม ไม่งั้นจะไปทำร้านที่พี่แนะนำค่ะ ขอบคุณมากๆนะค่ะ

3. slump

217
    0
    0
    นั่นเลยครับอยู่อุดรให้เข้าไปที่ศาลปกครองอุดร.....ไม่ใช่ไปที่ร้านทำเบาะแหละครับถูกต้องแล้ว แต่ระวังมากๆตอนถอดที่เปิดซันรูฟที่เป็นพลาสติกไม่งั้นเละแน่ๆ

4. ตรงแถวๆศาลปกครองมีร้านรับทำเหรอค่ะ พี่รู้ชื่อร้านไหมค่ะ หรือว่าร้านอยู่แถวๆนั้น เราขับรถไล่ๆดูได้ พอดีพึ่งย้ายมาทำงานที่อุดรค่ะ เลยยังงงๆกับถนนหนทางในอุดรอยู่ค่ะ ^^

5. slump

217
    0
    0
    เปล่าเลยครับแถวศาลไม่มีร้านหรอกส่วนมากร้านจะอยู่ในเมืองลองวนหาดูครับ

6. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ระวังตัวมือจับซันรูฟด้วยนะคับ มันแตกง่าย และหายากด้วยอ่าคับ

7. ขอบคุณมากค่ะ ได้ร้านทำเบาะแล้วค่ะ เปลี่ยนทั้งหมดเลยค่ะ ผ้าบุหลังคารวมซันรูฟ ที่อุดรเขาคิด 3500 บาท ก็เลยตกลงทำค่ะ ส่วนตรงที่เปิดซันรูฟ สภาพยังดีอยู่ค่ะ รถคันนี้ใช้วิ่งไปแค่ 80,200 กิโลค่ะ รถอายุ 13 ปี เป็นของคุณพ่อ
    สภาพต่างๆก็เลยยังดีอยู่มากค่ะ^6^

8. goisogo

goisogo New Member Member

32
    0
    0
    อิ อิ เข้าพรรษาจะไปอุดรฯ พอดี ช่วยลงชื่อร้าน เบอร์โทรให้หน่อย เผื่อจะไปหุ้มมั่ง

9. ร้านชื่อ ว.เจริญเบาะ เบอร์โทร 081-0516859 ร้านอยู่แยกไฟเขียวไฟแดง โรงแรมเจริญโฮเต็ล เลี้ยวซ้ายค่ะ แล้วตรงไปไม่ไกล ร้านอยู่ซ้ายมือค่ะใกล้ๆร้านเครื่องเสียง เจ้าของร้านชื่อ เฮียสรวิทย์ค่ะ เด่วพรุ่งนี้จะเอารถไปทำ ถ้าทำออกมาดีไม่ดียังไง จะมาแจ้งบอกนะค่ะ เพราะร้านนี้เราไปดูมาจากเว็บท้องถิ่นค่ะ เขาแนะนำว่าทำงานเรียบร้อย ^^ แต่ด็ไม่รุจะจริงหรือไม่จริงเน้อ

10. goisogo

32
    0
    0
    ท่าน Slump มุกร้ายกาจมากจนเจ้แกตามไม่ทัน 555

11. goisogo

32
    0
    0
    :eek::eek::eek:
    ขอบคุณครับจะติดตามผลงานต่อไปคร๊าบ!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้